Guardian v2.1 (full) Chống trộm điện thoại hữu hiệu.

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi vanduan1990, 15 Tháng sáu 2009.

1. vitcon3tuoi

vitcon3tuoi Thành viên

Được Like:
    29
    Nó cho mình biết các SIM đã được khai báo, nghĩa là SIM "sạch", gắn vào máy sẽ không bị thông báo.
  2. vitcon3tuoi

vitcon3tuoi Thành viên

Được Like:
    29
    Vịt thấy, khi mất máy, người nhặt được sẽ có cả SIM mình dùng để cài đặt phần mềm này, họ sẽ vào check xem mình cài những gì, họ thấy Guardian, họ sẽ gỡ bỏ nó hoặc format máy rồi cho sim mới vào. Vậy là xong, bó tay. Để chơi cho dzui và gặp mấy tay gà mờ nhặt được máy thì ok chứ nhặt xong đem ngay vào tiệm hoặc gặp pro thì ... thôi rồi, bảo với chả mật.
  3. ko5ko5

ko5ko5 Thành viên

Được Like:
    12
    Thông thường bọn trộm máy đem bán vào cửa hàng dt hoặc cầm đồ trong đó toàn chuyên gia chắc họ check 1 cái là bik ngay thui.Khó mà gặp gà trộm dt lắm :(
  4. vitcon3tuoi

vitcon3tuoi Thành viên

Được Like:
    29
    Có 1 cách để tăng độ bảo mật là mình dùng 1 SIM "rác" để cài Guardian. Xong thì Enable nó lên. Sau đó mình gắn SIM vẫn hay dùng vào. Chịu khó mỗi lần tắt mở máy thì bị cảnh báo nhưng được cái an toàn là khi bị mất máy do là SIM không được khai báo nên sẽ không nhìn thấy Guardian --> Bảo mật thêm chút nữa.
  5. ani1572

ani1572 Thành viên

Được Like:
    0
    PM này khá hay đó bạn.tiếp tuc phát huy nhá.thanks
  6. trinhluxury2009

trinhluxury2009 Thành viên

Được Like:
    1
    thực ra mình cũng test thử rồi.chức năng gửi đến số dt ấn định ko có tác dụng.mặc dù sim lạ đó còn tiền
  7. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    cái này cũng hay đấy mình cảm ơn .^^cài thủ đã rùi phản hồi sau nhá
  8. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    ông vịt đua ra lắm tình huống thế.dù no hoàn hảo đến đâu thì vẫn có cách phòng chống.tốt nhất làm cái dây đeo lun dt vào hông ý ^^!
  9. 098867705

098867705 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn nào giải thích ý nghĩa trong tin nhắn nhận đc của mình với:
    IMSI:452048872339449
    IMEI:cái này thì mình hiểu;))
    Cell:60041
    Country:452
    Operator:VIETTEL
    mình đọc mà chẳng hiểu,lỡ mất chẳng biết tìm kiểu gì:-s
  10. doilamegi

doilamegi Thành viên

Được Like:
    7
    Cái nì đã có trong 1 số dòng điện thoại do nhà SX cài đặt luôn như LG chả hạn. Có cậu e mình đánh mất cái LG khi "trộm" lắp SIM mới (do cu em gọi để chuộc nhiều lần quá) thì nó cũng tự động báo về cho SIM khai báo mất máy của cu em mình. Sau đó nó gọi thẳng vào số SIM vừa mới lắp nói là đây là điện thoại của 1 quan chức cấp cao bên ngành CA (cu em nó bịa ra) nên đã dò dc số ĐT nên fải trả lại ngay nếu ko thì cực kỳ rắc rối :D . Về sau cu em đã đòi lại dc.
    Nhưng có 1 số vấn đề muốn hỏi chủ topic và AE như sau:
    1- Gỡ bỏ hoàn toàn ra khỏi máy nhất thiết fải dùng SIM cũ của mình và gỡ bỏ có hết hoàn toàn ko?Có ẩn ở trong thư mục nào mà ko thể gỡ bỏ dc ko?
    2- Như trên các bạn đã nói: Khi thay SIM mới vào thì ko thấy thông báo j cả hoặc thông báo cũng ko cụ thể như giới thiệu là: số ĐT, vị trí, toạ độ, mã vùng...Vậy PM có ổn định hay ko?
    3- Còn các ý kiến khác như: Dùng 4 fím format, hoặc để nguyên SIM bán cho cầm đồ...là điều kện bất khả kháng, mình đánh mất thì fải chịu thôi, coi như của di thay người. Còn dùng PM này nếu đòi lại dc như cu em của mình như đã nói ở trên cũng là may mắn lắm rồi.