Help! Lỡ dùng Spirit khi chưa lưu ShSH 3.1.2, mà chỉ mới lưu 3.1.3. Giờ máy treo cáp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vodanh0511, 4 Tháng năm 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nokiado

nokiado Thành viên

Được Like:
    37
    có lẻ bác chuyên phần mềm nguyên thuỷ nên không biết vấn đề này. Tất cả đều nằm trên thông số mà tôi đã đưa ra.( Solution này không unlock =hardware nhé bác)
  2. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    tiện đây bác giải thích luôn cho anh em hiểu đi, làm một tí phần cứng, một tí phần mềm là sao hở bác?
  3. lamthaiphong

lamthaiphong Thành viên

Được Like:
    0
    bạn nói vậy có nghĩa là bạn rất pro về vấn đề này,nếu vậy sao không bớt chút thời gian giải thích rõ ràng cho mọi người rõ hơn trong có có mình luôn,còn nếu không biết thì bạn đừng nói vậy làm gì,chỉ khiến người ta càng thêm rối mà thôi,sory bạn nếu mình nói gì sai nha.
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bạn nói rất chính xác phần này!
    Còn phần này:
    mình xinhỏi bạn theo 5W + 1H:

Who: người ta làm rầm rầm rồi, vậy người ta là ai?

When: Nguời ta làm làm rầm rồi vậy họ là khi nào?

Where: người ta làm rầm rầm rồi vậy người ta làm ở đâu xin chỉ giúp vì rất nhiều người đang cần biết.

Why: người ta làm rầm rầm rồi. người ta làm rầm rầm rồi. Vậy tại sao người ta làm như vậy mà lại không chia sẻ, không quảng cáo để họ kiếm lợi nhuận từ đó, nếu không vì lợi nhuận tại sao không share cho anh/em để cả thế giới biết đến họ.

what: người ta làm rầm rầm rồi vậy người ta làm ra để làm gì? khi không ai nghe nói về vụ này cả. làm ra để cá nhân người ta xài thôi à.

Và How: Nguời ta làm như thế nào? nếu không share cho anh/em thì đó là bí kiếp à? sao không dùng bí kiếp đó mà kiếm tiền hay định để bí kiếp đó sống để bụng chết mang theo.

Có gì không phải xin bỏ qua! Chúc vui!
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi đâu có nói là tôi chuyên phần mềm nguyên thuỷ.
    Tôi không biêt vấn đề "làm 1 ít phần cứng + làm 1 it phần mềm" là gì nên tôi mới hỏi bạn.

Tôi đọc bài của bạn trả lời lúc trước và tôi hiểu là không unlock=hardware
    Tôi không có hỏi bạn thông số.
    Tôi chỉ hỏi là làm những gì, ở đâu làm, và giá tiền là bao nhiêu?

Nếu bạn không muốn trả lời thì vui lòng nói thẳng ra cho người đọc không mất thì giờ.
  6. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    nokiado= chuyên làm nokia chắc vào lộn rồi chọc anh em ip đây mà hahahaha:019::019::019:
  7. heomoiduc

heomoiduc Thành viên

Được Like:
    0
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Vui lòng đừng đưa link hướng dẫn không đúng cho trường hợp của chủ topic.
    BẠn làm như thế sẽ hại người khác nếu họ không hiểu rõ vấn đề.
    Tôi biết bạn muốn giúp nhưng phải chắc ăn chứ không thể "thử" bừa bãi như thế.

Tôi không cần đọc cũng biết là không được và cũng chủ topic cũng không cần thử.

Cái máy của chủ topic chỉ cần activate đàng hoàng rồi chạy spirit mà thôi.
  9. heomoiduc

heomoiduc Thành viên

Được Like:
    0
    nếu mình ko lầm thì máy của bác chu topic là do trước đây xài blackrain nay xài thêm spirit nên dính cáp, dính cáp kiểu này thì ko active lại được nữa rồi, và cách trên tuy mình chưa làm nhưng mình thấy có người là làm dc và reply lại là đã thành công trong trường hợp này ko còn cách nào khác chỉ còn cách len 3.1.3 thôi mà lên 3.1.3 tại sao ko thử 1 lần xem sao, ko còn gì để mất mà
  10. nokiado

nokiado Thành viên

Được Like:
    37

Vấn đề nằm ở chổ này. Máy này bắt buộc phải lên 3.1.3. Nhưng phải tìm cách lên thế nào để giử lại baseband 05.11.07.
    Người ta đã nói ở trên thì mình suy nghĩ, diển đàn để chia sẽ chứ không phải hơn thua, dành thời gian cay cú đó suy nghĩ là ra rồi.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.