Hỏi cách P910 truy cập internet qua PC?

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi lenguyendv, 12 Tháng mười một 2005.

1. ngochung256

ngochung256 Thành viên

Được Like:
    12
    Đúng là cắm vào thì nó nhận ngay bác riskman ạh, nhưng mà làm sao để tạo ra cái connection Bt để sử dụng với chương trình GnuBox đây? Tôi đã lướt Web bằng Opera+DSS rồi nhưng bi giờ mún lướt Web=bluetooth thì "pó tay" vì đã try theo các bước như các pác mth,.. nói nhưng mà không cách nào làm đc cả. Buồn quá, các pác có thể hướng dẫn cặn kẽ 1 chút ko nhỉ, các bước theo thứ tự 1 tí. Giả sử như tôi có con P91 và 1 cái Blt IVT BlueSolei. Bây giờ phải làm những gì nữa đây? Các pác giúp với nhé!
    Àh, pác mth có nói là khi đầu pác ko connect đc do dùng cái driver đi kèm của chú blt IVT, sau đó pác dùng cái driver default của Win. Pác có thể nói rõ hơn đc ko? Àh, còn tạo cái connect tên Bt nữa chứ, cách chọn cổng nửa. Các pác nói lại tuần tự giùm tôi với nhé!
  2. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Bác sang đây đọc kĩ nhé nói rất nhiều về BLT
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=26456
  3. echip82

echip82 Thành viên

Được Like:
    0
    Xin cho hỏi chút, các bác kết nối P910 với PC xác suất thành công cao không vậy? Mỗi lần tôi connect với PC phải hơn 10 phút thì 2 thiết bị mới đồng bộ hóa được với nhau. Có lúc ngồi connect mãi vẫn không được, không biết có vấn đề gì hay không? Các bác có thể share một chút kinh nghiệm về vấn đề này không?
  4. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Bác connect với PC bằng gì? DSS Synchstation thì tui thường thao tác như sau: Cắm đầu USB của DSS vào PC, đặt P910i lên DSS, chờ 1 tí sẽ có biểu tượng P910 ở dưới taskbar gần đồng hồ. Thời gian kết nối thành công không lâu đến 10 phút như bác đâu...
  5. echip82

echip82 Thành viên

Được Like:
    0
    Àh, xin lỗi tôi đã không nói rõ. Ý tôi muốn biết cách kết nối P910 với PC bằng cổng Bluetooth. Truyền file và nhận file thì bình thường nhưng khi connect để vô internet thì thật mệt mỏi, đến lúc connect được thì cũng không biết vì sao lại được.
  6. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bác chịu khó đọc lại các trang trước, vì đã có bác làm thành công rồi.
    Đại loại là thế này: kết nối giữa P910 với PC qua bluetooth cho thành công. Chuyện này cần phải cài driver cho cái bluetooth dongle của bác, set port cho nhận. Sau đó để vào internet phải cài thêm 1 phần mềm vào P910 là GnuBox...
  7. echip82

echip82 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn lightbue đã nhiệt tình trả lời. Ở đây tôi muốn hỏi "mất bao lâu" để kết nối được P910 với PC, nghĩa là làm cho cái biểu tượng bluetooth "màu xanh dương" chuyển thành "màu xanh lá cây" khi ta nhấn vào biểu tượng "Bluetooth serial port service" trên Main Window của chương trình IVT.
    Tôi đã kết nối thành công, nhưng ý tôi muốn hỏi là các bạn mất bao lâu để kết nối được vì tôi phải ngồi hơn 10 phút nhấn vào nút "Bluetooth serial port service" thì 2 thiết bị đó mới connect được với nhau.
  8. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    làm gì mà lâu vậy 30 giây là được. nó báo kết nối với PCsuite hiện lên biểu tượng cái điện thoại ở góc màn hình PC.
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    10mins là quá lâu. Chừng khoảng trên dưới chục giây thôi bác à. Thế thì bác phải xem lại cái dongle của bác rồi...
  10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    30s cũng khá là lâu rồi đấy bác... Ở tui lẹ lắm mà...