How to set GPRS cho 904T Viettel?

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi haro, 4 Tháng mười hai 2006.

1. thanhvoba

thanhvoba Thành viên

Được Like:
    58
    không cần đâu bro kiếm cái sim khác nhưng dứt khoát là cái sim đó chưa có kính hoạt GPRS bỏ vào cho nó chạy một hoặc hai ngày sau đó bỏ lại sim củ vào thử xem. mình cũng đang sử dụng hai cái 1 cái là 903SH và 1 cái là 903T cũng bị tình trạng như trên cứ đổi sim khác là ok thôi. Mình lấy sim của viettel bỏ vào là hết ngay thử đi nhé
  2. zennez

zennez Thành viên

Được Like:
    318
    Topic này hỏi cách cài GPRS VIETTEL cho 904T mà!!!:confused: :confused: :confused:
  3. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    sao mình làm theo các bước như trên mà ko đươc ko?có ai set đươc gprs cho 904t chưa xin chỉ giúp thanks
  4. royal_axn

royal_axn Thành viên

Được Like:
    57
    mình khuyên các bạn, nếu đã dùng sharp thì ko cần dùng GPRS, tốn tiền vô bổ, ân hận cả đời. Giá thành trên trời, mà chép về chẳng đc 1 cái gì cả. Ko tin thì mình sẽ làm 1 bài về khoản này cho. vậy nhé.
  5. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Ko unlock thì nó lấy sóng của mạng nào mà xài GPRS hả bác :D .
  6. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    cái đó thì mình biết .nhưng mình set gprs chù yếu để send mms .904t chì có mms mới có thể gửi tin nhắn cho nhìu ngừoi cùng 1 lúc còn sms chì gửi cho từng người thôi.mà sao mình đà set gsps theo hướng dẫn rùi mà sao ko đươc,vào web cùng ko được .xin giúp đỡ thanks
  7. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    cho hoi cach reset cho 904t

mình thấy sharp 903 có master reset và hard reset .còn tosiba 904 thì ko biết sao? gần đây 904t của mình hơi mát ,muốn reset lại .mong anh em chỉ dùm thanks
  8. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    904T không có master reset mà chỉ có phần Memory Settings thôi bạn nó <=> reset
    Bạn vào Settings-Memory settings-Phone Memory-Clear Memory
  9. nd027

nd027 Thành viên

Được Like:
    38
    đúng rồi với 803T các bác cũng làm tương tự như thế! Mọi chuyện lại như mới!
  10. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    Vào setting>network&internet>internet chọn một mục empty và chỉnh sửa các thông số của nó như sau:
    Dòng đầu tiên: profile name: ADT95
    Dòng thứ 2: APN: v-wap
    Dòng thứ 3: Auth. Type: chọn PAP
    Dòng thứ 4: Auth Username: ADT95
    Dòng cuối cùng để trống. Save lại và thoát ra khỏi mục này.
    Tiếp tục: Vào setting>network&internet>setting>Browser/java chọn một mục empty và chỉnh sửa nó:
    Dòng đầu tiên: profile name: ADT95
    Dòng thứ 2: Nap Selection: chọn ADT95
    Dòng thứ 3: Proxy setting: chọn enable
    Dòng thứ 4: Proxy address: 192.168.233.10
    Dòng thứ 5: Proxy port number: 08080
    Dòng thứ 6: Proxy username: v-wap
    Dòng cuối cùng để trống.
    Bác khởi động lại máy là ok. Lưu ý là cấu hình này chỉ dành cho sim viettel thôi đấy, vina và mobi ko có tác dụng.
    Sau khi cài đặt bác có thể vào wap lẫn web. Nếu vào wap thì vào như các máy bình thường khác, muốn vào web thì đánh địa chỉ web vào(bằng cách vào mục vodafone live, chọn phần Enter URL và đánh địa chỉ muốn vào vào)

làm rồi mà ko được?????????????