Thảo luận Hướng dẫn cách tạo nhạc chuông cho iPhone

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi huonghana689, 23 Tháng một 2015.

1. huonghana689 Super Moderator

Có rất nhiều cách để bạn có thể sở hữu bản nhạc chuông độc đáo cho chiếc iPhone của mình. Có thể tải trực tiếp từ kho App Store Việt Nam, cũng có thể dùng các bản trả phí từ AppStore của Apple hoặc đơn giản là bạn tự tạo cho mình bản nhạc chuông của riêng mình bằng phần mềm itools.

Chuẩn bị:

Máy tính cá nhân;

Phần mềm iTools (bạn đọc có thể tải về miễn phí theo đường dẫn ở cuối bài)

File mp3 của bài hát bạn đọc yêu thích và muốn sử dụng làm nhạc chuông.

Thao tác:

Bước 1:

(Trước khi thực hiện bước này bạn đọc cần cài đặt phần mềm itools vào máy tính cá nhân của mình nhé)

Bạn đọc tiến hành kết nối thiết bị iOS của bạn như iPhone/iPod/iPad vào máy tính, khởi động iTools và lựa chọn nhạc chuông lần lượt theo các bước hướng dẫn như hình.

Sau khi thực hiện 3 thao tác trên, một cửa sổ chọn sẽ hiện lên, bạn dẫn tới file mp3 cần cắt.

Bước 2:

Sau khi bài nhạc được upload thành công, bạn tiến hành nghe nhạc để xác định đoạn nhạc cần cắt. Bạn có thể nhất nút trong vòng tròn đỏ khi tới thời điểm cần cắt (hoặc tự gõ số phút và số giây bắt đầu)

Bước 3:

Sau khi lựa chọn bài nhạc và khoảng thời gian bạn muốn cắt làm nhạc chuông, bạn đọc sẽ tiến hành lưu lại đoạn phôi nhạc chuông này bằng 2 cách:

-Nếu bạn chỉ có muốn cắt nhạc chuông và lưu thẳng vào máy, bạn chọn số 1

-Nếu cần xuất ra file m4r để lưu lại cài lần sau, hoặc cài cho nhiều máy, bạn chọn số 2

Bước 4:

Lưu ý là bước này chỉ dành cho những bạn chọn số 2 hoặc có sẵn file m4r rồi

Khi đã có file m4r, muốn chép vào máy khác, hãy cắm máy khác vào và làm theo các bước như trên hình.

Thực hiện hoàn thiện các bước trên là bạn đã cắt nhạc chuông thành công.

Để bắt đầu sử dụng đoạn nhạc chuông này bạn vào Cài Đặt, chọn Âm thanh và lựa chọn đoạn nhạc chuông mới và cài đặt nhưu bản nhạc chuông thông thường thôi.

Hy vọng với những chia sẻ trên thì mình mong bạn đọc có thể tự mình hoàn thiện bộ nhạc chuông yêu thích của riêng bạn mà không phải sử dụng bất cứ ứng dụng iOS nào phải cài trên mày.

Nếu bạn mắc ở bước nào thì có thể comment ở bên dưới, nếu có thể mình sẽ giải đáp thắc mắc giúp bạn.

Chúc bạn đọc có những giờ phút trải nghiệm cùng thiết bị iOS của mình thật vui.

Nguồn: Cydia.vn​