Hướng dẫn đăng ký Google Voice để Gọi điện/Nhắn tin 2 chiều miễn phí đến US/Canada

Thảo luận trong 'Ứng Dụng PC Hỗ Trợ Android' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 30 Tháng ba 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Lỗi trên giống như trường hợp tôi đã nói ở bài 57, nếu không giải quyết được thì pm acc và mật khẩu cho tôi. Tôi sẽ làm cho !
  2. WCDMA

WCDMA Thành viên

Được Like:
    4
    Bác hay online Yahoo hay Skype ạ?
  3. babybabe

babybabe Thành viên

Được Like:
    3
    Tóm gọn lại cho các anh em đến sau, sau khi đọc #57 của anh Chiêu:

Anh Chiêu, em không biết chắc vì không nhớ rằng do em hay do Google đã tự hủy liên kết giữa số US Phone ảo với số GV của mình nữa.

Có khi nào GG tự gọi vào số US ảo của mình thấy rằng không còn gọi được nữa thì nó tự hủy luôn không anh? (thường sau 30 ngày số US ảo đó bị hủy nếu không dùng đó anh).

Thực tình hôm qua em cũng mới test MagicJack thì thấy rằng gọi đi từ App này không có delay, gọi cũng rõ (có điều, không nhận được cuộc gọi đến từ bất kỳ hình thức nào).

Còn trước đây dùng Groove hoặc Talkatone cuộc gọi hay bị delay, mặc dù rất rõ (lời thoại em canh delay khoảng 3 đến 4 giây lận anh, người gọi đi hoặc người nghe đều bị). Em test trên Wifi, trên 2 số GV (1 Android và 1 PC) hoặc trên 1 số GV gọi 1 số thực ở US.
  4. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Theo tôi thì dù gọi bằng bất kỳ phần mềm nào qua giao thức VoIP thì chất lượng cuộc gọi phụ thuộc lớn nhất vào đường truyền internet.
  5. babybabe

babybabe Thành viên

Được Like:
    3
    Em cũng đồng tình như thế, nhưng cũng không hiểu sao chỉ mới hôm qua thôi, cài Groove cho cái Android của bà chị, gọi thì giật cục delay không rõ, ông anh em mới đưa cho cái MagicJack, lên CH Play down ngay rồi test liền, gọi rất rõ không delay.

Hằng đêm mẹ em đều gọi qua US thông qua con PC (hoặc Lap - cả 2 máy đều xài Wifi), gọi từ PC thì khỏi phải nói, rất rõ và chưa bao giờ bị delay.
  6. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    PHẦN MỀM GỌI GOOGLE VOICE MỚI
    PHONE for Google Voice & GTalk (VH)
    Đây là phiên bản v1.0.5 mới nhất của 'PHONE for Google Voice & GTalk' đã được tôi Việt Hóa để thuận tiện hơn trong việc sử dụng. Tiếc rằng do đặc điểm của phần mềm mà giao diện lúc đang gọi/nhận điện thoại thì vẫn là tiếng Anh nhé mọi người.​

Đây là phần mềm gọi điện / nhắn tin dùng Google Voice mới, có đầy đủ chức năng và dùng tốt nhất hiện nay so với các phần mềm khác có cùng tính năng mà tôi đã giới thiệu ở các bài đầu topic. Thật ra, đây là phần mềm được rất nhiều người ở Mỹ sử dụng, lại miễn phí nhưng do đây là phần mềm dành riêng cho thị trường US/Cannada nên các bạn ở VN sẽ không thể tìm thấy nó bằng các công cụ tìm kiếm trên CH Play. Thậm chí, bạn cũng không thể tải được phần mềm này nếu bạn không có tài khoản Gmail ở Mỹ. Một số tính năng hay riêng của 'PHONE for Google Voice & GTalk' so với các phầm mềm gọi Google Voice mà tôi đã giới thiệu:

+ Hướng dẫn người dùng cách đăng ký tài khoản Google Voice bằng những hình ảnh minh họa ngay trên phần mềm nếu tài khoản gmail của bạn chưa được đăng ký tính năng này.
    + Giao diện đẹp, trực quan và dễ sử dụng.
    + Chức năng mời bạn dùng Google Voice.
    + Chức năng add thêm bạn bè qua gmail để gọi điện/nhắn tin qua GTalk kể cả khi bạn hoặc đối tượng bên kia chưa đăng ký được số điện thoại của Google Voice (lúc đó, bạn sẽ dùng chức năng GTalk để gọi điện/nhắn tin miễn phí).

--------

Với tài khoản Talk / Google Voice, bạn có thể gọi và văn bản bạn bè GTalk của bạn và bất kỳ số nào ở Mỹ và Canada miễn phí! Bất cứ nơi nào bạn đi, miễn là bạn có thể truy cập Internet, gọi điện thoại và nhắn tin miễn phí (cho Bắc Mỹ) là ngay trong tầm tay của bạn!
    Lý do tại sao bạn nên chọn Mo +:
    - Miễn phí. Tất cả các dịch vụ của các cuộc gọi thoại và nhắn tin đầu miễn phí
    - Luôn trực tuyến. Gọi, trò chuyện và kết nối với bạn bè GTalk của bạn, bất cứ nơi đâu
    - Các dịch vụ được cung cấp bởi Mo + bao gồm các cuộc gọi thoại chất lượng cao, có thể cho phép bạn chat với bạn bè qua video call
    - Dễ dàng để sử dụng.

[ Tải về ]
    Chỉnh sửa cuối: 3 Tháng mười 2013
    micas350 thích bài này.
  7. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    + Bạn nào không đăng ký được tài khoản Google Voice như tôi đã hướng dẫn thì tạo 01 acc gmail mới rồi pm cho tôi. Tôi sẽ đăng ký giúp cho.

+ Nếu bạn nào cần test thử hoặc cần dùng gấp thì hãy sử dụng 01 trong 02 tài khoản dùng chung sau đây:

---------
    Usename: gsm.vn.a
    Password: cdbjyhyfjiypzech
    Number: +1-731-412-0168
    ---------
    Usename: gsm.vn.b
    Password: bfdufknfblcurwue
    Number: +1-919-727-6996

ginkgo1208, hqvusags and micas350 like this.
  8. hqvusags

hqvusags Thành viên

Được Like:
    0
  9. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    Anh ơi, bên Windows Phone có ứng dụng nào giống Talkatone của IOS ko anh?

Sent from my Lumia 1020 using Tapatalk
  10. anhutgv

anhutgv Thành viên

Được Like:
    0
    Trên E72 thì dùng ứng dụng nào để gọi bằng google number phone.?
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.