Hướng dẫn độ Full led phím cho N-Gage QD

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 22 Tháng chín 2008.

1. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    Phải phong bác 7 là đệ nhất ngage thôi. Không còn ai xứng đáng hơn đâu. Thêm 1 điều để khẳng định phong cách và cá tính cho dân ngage. Thật tuyệt vời.
    Cái vòng đó lúc trước thì rất nhiều nhưng giờ đã thất truyền từ lâu. Ngoài thị trường chắc vẫn còn nhưng phải nói là rất khó tìm. Nó chính là VÒNG ĐEO TAY LIVE STRONG :))
  2. huynhphutien

huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

Được Like:
    6,986
    Các đầu (-) của led bạn có thể nối chung 1 sợ dây xuống max cũng dc. trên main rất nhiều điểm test max (-), đi dây nếu khéo tay 1 tí sẽ đẹp hơn tui đó.
    Chúc bạn thanhdh® thành công!

Led phím QD dc nối song song Jun à, độ sáng cũng tùy thuộc vào chất lượng của Led cũng như trị số (v) phù hợp, đối với led màu thì trị số (v)của nó chênh lệch không đáng kể và quan trọng hơn là con IC lái đèn (tùy máy) nó có nhiệm vụ nâng áp chuẩn cho cả giàn đèn phím, theo tôi thì bạn nên mua bóng led cùng loại cùng màu nó sẽ ổn định hơn.
    lee_jun and thanhdh like this.
  3. cuntom

cuntom Thành viên

Được Like:
    3,489
    Nhìn đẹp thiệt đó. Jun Led đc chưa để hum nào đến nhờ led hộ.
  4. VDean

VDean Thành viên

Được Like:
    77
    nghe nh Thịnh nói ở Nguyễn Trãi cũng còn,bạn ra đó xem sao....Hehe mình vẫn còn dư tới 2 cái(1 đen 1 trắng) săn mãi mới ra.Để dành thay đổi ;;);;)
  5. lee_jun

lee_jun Thành viên

Được Like:
    2,431
    từ từ đã em vẫn run tay lắm sợ làm hỏng máy của các bác thui :-?:-?:-?:-?:-?:-?,hỏi anh 7 thêm 1 câu nữa thui màn của em dạo này đôi lúc nó sáng ko bt ,bật mà ko sáng -> ko hỉu nếu em độ led thì có ảnh hưởng tới màn ko anh 8->
    P/s nếu mà vòng tay live strong thì có nhìu chỗ bán đấy ,ko phải hàng hiếm đâu ( trước chơi bóng rổ đeo suốt ) bác nào ở hà nội ra trường Ams nhìu vô kể đủ màu mè lun 8->8->8->8->
  6. trinhbinh

trinhbinh Thành viên

Được Like:
    29
    câu này hỏi có thể hơi "gà" :| :
    Huynh chỉ dùm cách gỡ cái màn hình QD với :D
  7. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    Tháo vỏ ra, lấy tuốc nơ vít gỡ miếng sắt ra, nhấc nhẹ cái màn hình lên lấy tay gỡ socket ra. Nếu cẩn thận hơn thì lấy nhíp bậy ra 1 cái.

À quên, kiểu gì bácc ũng sẽ hỏi làm thế nào để tháo miếng nhựa giữa cái main ra, bác nhìn lên trên đầu, có 2 cái lẫy, dùng cái gì đó để bậy nó ra, đwngf dùng tay, gãy á
    trinhbinh thích bài này.
  8. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    @anh 7 : em đã thử mod 4 bóng cam gốc của con qd em vào trên làm xong thì chỉ mỗi 4 bóng đó sáng ! mấy bóng em mod trước nó sáng mờ lắm...=1/10 thôi anh ! có lẽ ta nên thay cho đồng bộ luôn đúng ko anh ! chứ ko 4 con sau cs lớn hơn điện nó kéo về hết 6 con trước nó ko sáng kịp anh à ::( ! mong anh tư vấn thêm, em còn gà nhiều lắm :hug:
    Em băn khoăn là nhất thiết phải đặt các led (10 con) cùng công suất với nhau mới sáng nổi 10 con phải ko anh 7 ?:-?
  9. lee_jun

lee_jun Thành viên

Được Like:
    2,431
    tình hình là em chỉ mod 1 bên thui mà cũng bị vậy lun ấy ,ko thể hiểu dc
    @ anh thanhdh: 5-5 chứ anh nhỉ ,trên lý thuyết là có thế sáng kém đi vì nguồn bị chia bớt dưng mà theo anh nói thì 1 bên nó có I nhỏ hơn bên kia ( hoặc là mí bóng của anh trở ko đều :-?) cũng ko rõ lắm cái này chắc đợi anh 7 giải quyết mới ổn
  10. nguyenkha148

nguyenkha148 Thành viên

Được Like:
    195
    Thank to anh 7

Đại ca Tiến mới mod cho em 1 con QD led xanh đẹp vật vã...hehe khi nào đc phép post hình em post lên cho anh em thưởng thức... Thank anh 7 nhìu!!:hug::hug::">:">