Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. HungML

HungML Thành viên

Được Like:
    0
    theo mình thì file uda bạn tải về không tương thích với FW của máy bạn. mình từng gặp lỗi đó. Trước hết bạn thử cài FW gốc nếu máy nhận thì dùng nokiacooker tự làm file uda như hướng dẫn. trên diễn đàn đã có cách hack mới và mình đã làm thành công với C5.02 và 5730 tại địa chỉ http://gsm.vn/f397/hackphone-kieu-moi-cho-dien-thoai-symbian-261657/
  2. hieu2906090

hieu2906090 Thành viên

Được Like:
    1
    Bị "Neither DP1.0 nor DP2.0..." tức là firm ko đúng với dòng máy. Bạn xem trên navifirm còn cái firm nào cho dòng máy của bạn ko (nhớ là ver phải cao hơn hoặc bằng nhé). Cũng có thể là do bạn down thiếu file signature nên nó ko nhận ra. Kết hợp google để kiếm file oda đã hack cho dòng máy của bạn nếu trên diễn đàn ko có :D
  3. thanhtam1222

thanhtam1222 Thành viên

Được Like:
    1
    cho mình hỏi cái này là nâng cấp frimware hay là hackphone vậy các bác,mình gà trong lĩnh vực này mong các bác giúp đỡ,mình đã úp lên anna bằng ovi store rồi bây h mình chỉ muốn hackphone để cài pm thôi,các bác giúp mình với
  4. tuanhung.haui

tuanhung.haui Thành viên

Được Like:
    0
    mình dùng E71 200.21.118 bjo muốn nâng cấp frimware thì nâng cấp ntn bạn
  5. nhan0tery

nhan0tery Thành viên

Được Like:
    0
    hu hu, mình mới hack con c5-00 của thằng em y trang như bạn trình bày, bây giờ lỗi chương trình, khởi động chỉ rung một cái rồi im lìm mãi mãi, màng ra tiệm thì họ bảo là phải thay cặp chương trình nhưng cả 2 tháng nay chưa có, không có cách nào cứu được, mới mua mà bị thế này vì hack đây T _ T
  6. kidwar

kidwar Thành viên

Được Like:
    1
    Y trang ( Y chang thì không bị đâu nhé b. )
    Xem lại xem b làm sai bước nào r đó.
    Theo kinh nghiệm thì bạn nào đã từng up fw bằng phoenix r thì làm cách này rất dễ. Bạn nào mới làm thì thử up fw bằng phoenix trước. Mặc dù fw của bạn đã là mới nhất đi nữa. Việc làm trên có vẻ thừa nhưng mà để mọi người thấy rằng việc hack chẳng qua là việc làm đơn giản và nhẹ nhàng như up fw thôi
  7. letrithanh

letrithanh Thành viên

Được Like:
    0
    cac bac giup em voi huhu e ko lam sao ley cer va key cua con c5 002 dc. giup em voi imei 357006048858639 em xin can on va hau ta
  8. gadoiyenthe

gadoiyenthe Thành viên

Được Like:
    0
    không có của N85 hả các bác
  9. hai1907

hai1907 Thành viên

Được Like:
    2
    các bạn ơi, giúp mình với, mình không download được file ở trang 1 về! tất cả các file đều không download được bạn ạ
  10. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi phần mềm Phoenix của bạn đòi pass khi giải nén. Up pass cho bọn mình đi
    dducthai@gmail.com