Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. Trunghuy90

Trunghuy90 Staff Member

Được Like:
    714
    dducthai thích bài này.
  2. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Cam on ban nhe de minh down về hack phone theo bạn, mong bạn viết nhiều bài hay tiếp cho anh em cùng học hỏi. Cho minh xin số ĐT của Huy gửi vào mail cho mình đc ko để có gì mình hỏi trực tiếp Huy cho tiện đc ko ah? dducthai@gmail.com
  3. vedau858585

vedau858585 Thành viên

Được Like:
    0
    6700s không nhận sim

đã làm được với nokia 6700s alum nhưng vẫn không nhận sim.
  4. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Huy ơi cho mình hỏi chút, cái file uda.fpsx của E63 sao minh tìm trên Navifirm Plus ma nó không có, vậy phải tìm ở đâu được bây giờ? Vì mình muốn hack theo cách 2 như của bạn hướng dẫn. Mong bạn sớm tìm giúp mình với.

Ban ơi tại bước Flashing -> Firmware Update. Bấm vào ô "..." rồi chọn máy điện thoại bạn xong rồi thì nó báo như thế này giúp mình với...

Tất cả các file UDA của bạn link die hết rồi...up lại cho bọn mình đi...nản quá hack mấy ngày rồi mà vẫn chưa được..nhưng quyết tâm ko bỏ cuộc đâu...

---------- Post added at 11:37 AM ---------- Previous post was at 10:11 AM ----------

Mình làm xong hết quá trình flash rồi báo thành công rồi. Sau khi flash xong, bạn cài RomPatcherPlus_3.1_LiteVersion.sisx. Mở Rompatcher Lite :
    Apply patch RP+ Install server, add to auto để cài file unsign
    Apply patch Open4all, add to auto để có thể truy cập file hệ thống.
    Kết quả khi vào Rom Patcher nó hiện lên thông báo \sys\bin\Patcher*.LDD not found ! thế mới đau chứ. Giúp mình với, mình sắp thành công rồi...
  5. Ngocmung52

Ngocmung52 Thành viên

Được Like:
    3
    Chán như con gián!!!!!!

Up mỗi cái file phoenix cũng đặt pass, down bằng D-com về mất 50p cuối cùng phải shift del thật quá bức xúc cho các mod, haizzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!!
  6. Trunghuy90

Trunghuy90 Staff Member

Được Like:
    714
    cài cái này xem sao ha?
    http://www.mediafire.com/?tf3666ehr70ya10
    @ngocmung52: dùng phoenix này nhé?
    http://www.mediafire.com/?uf6zg6ddkulvvw6
  7. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cài thử vào máy rồi nó còn ko cho cài báo lỗi chứng chỉ nữa cơ. Huy có file hack để chèn vào FW rồi flash cho E71 510.21.009 ko thì cho mình xin với và hướng dẫn giùm cách hack bằng file hack dùng Phoenix cho anh em được không? Cảm ơn Huy nhiều.

---------- Post added at 09:13 AM ---------- Previous post was at 09:05 AM ----------

Các file down UDA của bạn link die hết rồi chủ Topic ơi. Làm ơn giải thích kỹ hơn chút mấy cái dòng này viết khó hiểu quá..

"+ Tạo thư mục RM-xxx (với xxx là số của điện thoại bạn, bạn bấm *#0000# để xem, ví dụ của mình e71 rm 346) trong đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (Đối với windows 64bit). Cop hết file của fw vào.

+ Chọn file UDA đúng với mã số của điện thoại bạn ở trên, down về và cop vào thư mục chứa fw down từ navifirm (C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (Đối với windows 64bit))

Chú ý: Bạn không được đổi tên bất kỳ file nào trong thư mục fw lẫn file UDA, nếu bạn không tìm thấy UDA cho điện thoại mình, bạn phải tự tạo theo hướng dẫn ở phần chú ý mục 2.1.2."
  8. lluongnhan

lluongnhan Thành viên

Được Like:
    0
    mình bị lỗi này mấy bác giúp em với
    "the mobile device is not detectable after flash operation. to recovery, follow these instruction.
    1. disconnect usb cable
    2. connect usb cable
    3. ok "
    mình làm theo rồi nhưng vẫn không dc máy dt cua mình là nokia e71 rm-407
  9. hieu2906090

hieu2906090 Thành viên

Được Like:
    1
    Hình như là deadphone rồi. Flash lại với chế độ deadphone thôi. Cứ cắm đt vào máy tính và flash như hướng dẫn ở trên thôi. Điều quan trọng nhất vẫn là kiếm được cái firm đúng với máy :(
    lluongnhan thích bài này.
  10. lluongnhan

lluongnhan Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn bạn mình làm được rồi nhưng bây h thì sau khi up firmware xong máy mình bật nguồn lên thì lên màng hình trắng rồi đợi hoài không thấy động tĩnh gì thử flash lại thì bay h nó cứ báo là "unable to detect the devices 0x8401f145. check úb connection" rồi nó cứ chạy hoài ở bước tháo cable tháo pin mà ko tiếp tục được có cách gì cứu được không. thanks máy bác.