Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. hobao1102

hobao1102 Thành viên

Được Like:
    0
    Hôm trc mình vừa hack cho máy C6-00 của đứa e bằng cách này đc rồi mà về hack máy mình lại khổ thế nhỉ. Ko được roài mod ơi xem lại hộ mình với lúc mở F Update tren phoenix nó ko hiện cái gì ở ô product code thì làm sao mà vào option được. Hay mình làm sai chỗ nào à? Mình copy FW đúng đường dẫn rồi mà vẫn ko được C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products

Các file đính kèm:

2. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    Bạn nhớ tạo thư mục rm-xxx trong đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products nhé !
  3. dien_kazan

dien_kazan Thành viên

Được Like:
    0
    Chủ thớt ơi , bác cho em xin cái link down được không vậy , em nhìn không có ra. thấy có rồi mà hẻm mần chi được
  4. hobao1102

hobao1102 Thành viên

Được Like:
    0
    Mod ơi sao mình ko thấy file Mem.Card Content để xoá nhỉ? Cứ thế refubirsh có sao ko?

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:55 PM ----------

Lúc này chạy xong FW thì bật máy được nhưng nó báo ko thấy file 3 file patcher.ldd cài rompatcher vào ko aplly đc 2 file RP+ Install server + Open4all. Xong mình copy 3 file patcher vào sys/bin của RM179_21.0.010_prd_1601.V16 rồi FW lại thì ko khởi động được máy thế là sao vậy. Mà phần product code ko hiện liên luôn mình phải add vào mới chạy được FW và vào option cũng ko thấy có file Men.Card Content để xóa. Giờ làm gì nữa Mod :(
  5. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Bạn ơi, bạn dùng bản UDA có installserver đi, ở phần 2.1.2.1 ấy

6. hobao1102

hobao1102 Thành viên

Được Like:
    0
    File RM179_21.0.010_prd_1601.V16 vừa down về, copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-179 rồi chạy FW thì lại ko khởi động được là sao? Lúc FW mình thấy có đoạn erros ko hiểu nó là gì vậy?

Các file đính kèm:

7. dien_kazan

dien_kazan Thành viên

Được Like:
    0
    Úi giời ơi !!!!!!!!!!!!! chủ thớt ơi chủ thớt , sao em flash xong con N78 không thể khởi động là sao vậy bác?........? nó báo thành công rồi hiện ra 1 cái bảng j j đó nói là ấn Ctrl + R mà em làm theo ..... xong die luôn em N78 là sao vậy?........? giúp em cái ca này cái híc chết thật đúng lúc nước rút lại bị ....
  8. dien_kazan

dien_kazan Thành viên

Được Like:
    0
    Híc cả nhà ơi giúp em được không vậy?.............( chắc chỉ có Mod mới cứu được em)
    Cả nhà ơi , em có con N78 muốn hack phone. Rồi em làm theo chỉ dẫn của Mod với 1 tinh thần sáng suốt là đọc kỹ ngẫm lâu.Cuối cùng em quyết định HACK .... đang tưng tửng vì không có vấn đề gì xảy ra cả , nhưng hỡi ôi chạy xong Phoenix báo ok mà máy em thì tắt ngón không khởi động lại được ( hiện tượng DEAD ). Huhu .. có ai có phương pháp nào cứu em không?.... Xin lỗi các bác vì em spam quá nhiều nhưng ...: muốn biết phải hỏi , muốn giỏi thì phải hỏi thật nhiều mà .
  9. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Thế à :|, để mình kiểm tra lại, tạm thời bạn cứ dùng bộ fw gốc của N78, flash lại đi đã nhé, N78 bạn màu gì vậy :D
  10. dien_kazan

dien_kazan Thành viên

Được Like:
    0
    Em chẳng nhớ máy em màu j vì em mua nó được hơn 2 năm rồi , thay vỏ từa lưa hạt dưa luôn lý do là rơi vỡ màn hình + lắp. nhưng có thể thông qua số RM-235, imei: 354172020140124 và số code 0547719 để lấy lại được không Mod. Còn cái vụ chạy lại fw gốc là sao mod em cái này thì mù tịt ...

---------- Post added at 05:39 AM ---------- Previous post was at 05:33 AM ----------

Ah mà cho em hỏi thêm cái này với!!!!!!!!
    N78 thì chỉ xài Phoenix thôi hay còn có thể xài JAF để hack vậy? Trong bài hướng dẫn của Mod có câu " Chọn file UDA đúng với mã số của điện thoại bạn ở trên, down về và cop vào thư mục chứa fw down từ navifirm (C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (Đối với windows 64bit)) " , có phải ý nói là copy fw uda trong RM-xxx cho ra ngoài fodel đó hay thế nào ạ em ngồi ngẫm mà tờ ít tí nặng tịt luôn. đúng là IQ của em thấp quá... Mod coi giúp sao cái nokiaCooker nó nói là phiên bản cũ không cho chạy mà hôm qua em chạy ầm ầm. Thiếu nó có vấn đề gì không mod nhỉ?