Hướng dẫn hackphone, cài firmware bằng JAF

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 27 Tháng bảy 2011.

1. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    À uh, cám ơn bạn nhiều ^^. Còn vụ hack vĩnh viễn thì mình cũng đọc được 1 bài mới rồi, không phải từ anh Tú ;)), chỉnh sửa file excluded list đúng không vậy :D, bao giờ rảnh sẽ làm 1 bài rõ cho anh em :D
    Còm. thích bài này.
  2. Aqua Sta

Aqua Sta Thành viên

Được Like:
    57
    Đúng rồi đấy, chính là nó
    Còn có 3 máy nữa là E63, E66, E71 có thể Flash bằng JAF và Phoenix nhưng hack thì buộc phải dùng Phoenix vì file dcp trong firmware của nó quy định chế độ flash khi flash. Chỉ có dùng Phoenix mới có thể thay đổi được, còn JAF thì never
    Khỉ Con and Còm. like this.
  3. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Cám ơn bạn nhiều ^^, mong bạn giúp đỡ mình và GSM nhiều hơn nhé :-P. Mình vừa viết bài này, bạn xem có đúng không :D

Còm. thích bài này.
  4. zhenghe327

zhenghe327 Thành viên

Được Like:
    1
    e có 1 ý nhỏ mong chủ topic xem lại.cách này chỉ dùng được cho v3 và v5 thôi bạn ơi.còn hack cho s^3 thì cách này ko thành công đâu.hack bằng jaf thì thường hack kiểu dead phon.còn di động dùng hệ điều hành s^3 như con n8 hay c6-01 cắm cáp USB vào tắt nguồn đi máy vẫn sạc bin cho nên ko hack kiểu dead phon được đâu.chỉ hack bằng Phoenix thôi.e có nói sai xin đừng chém e nha.
    Khỉ Con thích bài này.
  5. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Cám ơn bạn, mình quên đấy, sẽ ghi vào khuyến cáo. Dạo này bận quá :))
  6. abonlahor

abonlahor Thành viên

Được Like:
    0
    thanks chủ thớt nhiều nha...:)
    sẵn tiện chủ thớt và bạn Aqua Sta giúp mình 1 vài điều được không:
    1. mình muốn lưu lại file Rpl và PM của điện thoại thì mình phải làm sao.mình thấy có CRT 308-cái này lưu file RPL đúng không MOD.còn file PM thì mình làm sao lưu lại được.
    2. nếu mình không lưu 2 file Rpl và PM thì khi mình cần thì mình có thể lấy file Rpl và PM của cùng 1 model nhưng khác IMEI để restore lại phone được không?
    mình là newbie...:)..nên không rành lắm..nhờ mod và Aqua Sta giúp đỡ mình thắc mắc trên nha..thanks a lot...:)
  7. hien_km

hien_km Thành viên

Được Like:
    0
    em dung nokia 5800xpressmusic ko update noi cac bac cuu em voi ko nhan driverkhi update chac thay con khac mat.thank
  8. xuandungfs

xuandungfs Thành viên

Được Like:
    0
    Em úp cho E72 bị lỗi này. Bác nào bíêt cách khc phục chỉ em với:
    mặc dù đã nhấn nút Power đúng lúc
  9. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    E72 thì dùng Phoenix đi
  10. xuandungfs