Hướng Dẫn Jailbreak cho 3Gs trên Firmware 3.1 & 3.1.2 bằng BlackRa1n

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Civic, 11 Tháng mười 2009.

1. lexus79

lexus79 Thành viên

Được Like:
    25
    Các bác làm thế nào ấy nhỉ, em vừa ngứa tay up thử lên 3.1.2 vèo phát ngon luôn, cài cydia phát cũng ăn ngay.

2. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    hay rớt mạng 3G rất khó xác định , cách tốt nhất reset all network
    nếu máy chạy không ổn định ở FW hiện tại , lên 3.1.2 custorm for GSM luôn đi cho oai bạn , FW đã được các chủ mod test rất kỹ rồi , chạy ok
  3. hah2005

hah2005 Thành viên

Được Like:
    0
    Máy của em 3gs 16G quốc tế FW 3.12 cài cái này vào nó chạy đến khởi động lại là tắt ngúm, không bật lên được. Làm sao đây các bác?
  4. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    chắc nửa đường đứt Wifi hả :)
  5. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    giờ chỉ có cách là DFU Restore rồi ra chỗ nào Wifi mạnh ấy,test wifi kỹ vào ko lại hỏng ;)... mình cũng bị như bạn làm lại lại ok luôn,mai post hình cho mà xem,đang tháo máy nghịch chơi không load hình được ( Ip của mình cũng 3GS bản world như bạn và cũng bị hiện tượng như bạn ) là do wifi lởm !!! Chúc vui vẻ :D,bản world không sao đâu,cứ yên tâm..
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    bác nói thế nào ấy chứ,nghe a em kêu quá tôi lạ Restore về FW 3.1.2 zin rồi lại chạy BlackRa1n RC2 cũng 1 phát ăn luôn,cần gì phải bật iTunes ? bác bật iTunes nó báo 1 cái bảng nữa có dấu chấm cảm màu vàng đúng không ?~o)~o)~o)

Các file đính kèm:

7. linhzippy

linhzippy Thành viên

Được Like:
    1
  8. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    re

Chính xác là ngày 4.11 RC3 BlackRa1n sẽ ra mắt cùng Hacktivation và unlock(5.11.07)
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    có 1 vấn đề nhỏ là khi JB = Blackra1n ( RC1 or RC2 ) xong như trên,thì phải chạy lại bản 3.1.2 Custom phát nữa thi mới Ok được...Còn nếu không Restore tiếp FW 3.1.2 Custom sẽ gặp 1 số hiện tượng ( bị báo lỗi chưa JB hoàn chỉnh...hình như vậy,Tiếng Anh mình kém chỉ hiểu thế thôi ):
    - không kết nối vào iPhoneBrower,iFunbox ( còn với WinSCP có Wifi cài OpenSSH thì kết nối được,mình đã test )
    - Kô add được Dạnh Bạ...mình test đến vậy thôi,còn lỗi khác không rõ ****?
    P/S ; bạn nào có link dowload all bản Custom chuẩn,chưa làm gì cả,chỉ JB cài Cydia cho mình xin...Thanks nhiều !!!
  10. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Vui lòng hãy chờ đợ bản RC3. Các bản custom của GSM hoàn toàn sạch.
    Thêm 1 link nữa cho custom fw 3.1.2 sạch hoàn toàn(only cydia). Build by GSMVN
    Mã:
    http://www.megaupload.com/?d=Z0GFRLGA