Hướng dẫn jailbreak fw 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9.4

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi phidacduy, 9 Tháng hai 2010.

1. Ryandy

Ryandy Thành viên

Được Like:
    0
    làm xong hết hiện lên màn hình đen thui ...............ko bít làm gì ngoài ngồi chờ................luyện Thiên long bát bộ mấy tiếng vẫn thấy vậy hĩ
    :25:
  2. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    chết tui rùi
    bạn Audi ơi giúp mình vơi
    máy của mình là 3gs quốc tế model MC131zp/a mà vesion 3.1.3 fw 05.12.01 (không biết là mình lỡ tay up lên hay mua dã như vậy rồi) mà bây giờ không có cydia thì co thể jB được ko bạn.... chắc chết
    có thể đưa máy trở lại tình trạng xuất xưởng không?
    cảm ơn bạn nhiều!
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy world thì cứ dùng itunes để activate rồi sử dụng thôi.
    Không jailbreak + cydia được trừ khi có shsh của fw 3.1.2.
    Nếu không biết shsh của 3.1.2 là gì thì máy bạn không thể jailbreak được lúc này.
    lapnghiep_t thích bài này.
  4. trungdungjp

trungdungjp Thành viên

Được Like:
    21
    các bác cho e hỏi với
    iphone của e bản lock Fw 3.1.3 e dùng Reds0w 0.9.4 để jaibreack mà không được, chạy xong xuôi hết rùi màn hình đen thui bật khởi động lại thì vẫn thấy như cũ không có cydia. các bác giúp e vụ này với
  5. TuyetLanhSeTan

TuyetLanhSeTan Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình 3GS 32GB World sản xuất tuần 52 (sau tuần 40) nếu có shsh fw 3.1.2 thì JB có bị lỗi mỗi khi hết pin hay reset thì hiện cáp đĩa không bạn
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    bạn ko hiểu vấn đề rồi,mình tóm tắt như sau:
    - Máy mình 3GS 32GB World sản xuất tuần 52 (sau tuần 40) -> bootrom mới,Apple can thiệp phần cứng.
    - nếu có shsh fw 3.1.2 thì JB có bị lỗi mỗi khi hết pin hay reset thì hiện cáp đĩa không bạn. -> Vẫn bị,chưa co khắc phục được = pm lỗi này.
    Còn ecid/shsh 3.1.2 là để bạn có thể RS về FW gốc 3.1.2 thời điểm này Apple đã chặn ko cho RS về FW gốc 3.1.2 nữa.
  7. TuyetLanhSeTan

TuyetLanhSeTan Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn cho mình hỏi thêm vài cái
    1. làm theo bài này là lấy được shsh http://www.gsm.vn/forum/main/showth...cho-JB-Restore/page19?highlight=lưu+trữ+shsh
    2. sau khi làm theo bài đó thì chỉ cần đưa ip về DFU rồi shift restore với firmware 3.1.2 gốc mình down về trong máy tính
    3.Sau đó thì JB bình thường , chỉ cần chú ý là đừng để nó hết pin để khỏi phải dính cáp đĩa đúng không ?
    4. Cho mình hỏi thêm về bootrom và bootloader có khác nhau không (bootroom là phần cứng không thay đổi khi up firmware ?)? làm sao để coi máy mình hiện tại là bootloader bao nhiêu ? bootrom và bootloader nó có nâng cấp theo firmware không vì máy mình đã up 3.1.3 ?
  8. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Những ai có máy bị ăn táo mà muốn xem máy của mình sản xuất trước hay sau tuần 40 thì tháo khay sim ra xem seri là biết thôi mà, tôi thấy nhiều người ăn táo rồi ko chịu khó để ý cứ hay hỏi đi hỏi lại thắc mắc là máy sản xuất khi nào
  9. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    nếu muốn biết shsh của 3.1.2 thì làm thé náo hả bạn
    hiện nay máy mình vẫn dùng phone được sóng gió vẫn ok mình chỉ sợ làm không đúng bị ăn táo thì khổ
    bác DTUBE mà ở hà nội thì cho em địa chỉ em đến bác chỉ giáo cho
    cảm ơn nhiều! số phone của em :01287245679

nik yahoo: lapnghiep_t
    mong hồi âm !
  10. Zack_alex

Zack_alex Thành viên

Được Like:
    17

Các file đính kèm:

Kích thước:
      23.7 KB
      Đọc: