Hướng dẫn jailbreak iphone 3G (2.1 FW) by QuickPwn (Windows)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 1 Tháng mười 2008.

1. beginstudip

beginstudip Thành viên

Được Like:
    41
    Bạn nên xem lại Dtube và iloveiphone3g đã post. Khi máy mình có sự cố muốn làm lại từ đầu đôi khi rất khó cho IP có hình USB+CD. Khi đã có rồi mình tiến hành QWN dễ dàng. Theo mình nghĩ trường hợp bạn bị đứng hoặc văng ra khi QWN có thể vì QuickPwn hay Firmware hoặc là do connect. Bạn lần lần loại ra. Firmware bạn tải từ đâu, có đúng số FW cho IP của bạn không? bạn phải biết rõ chắc chắn IP của bạn là 2g hay 3g và file FW đó có icon giống như hình đã thấy ?(hình khối vuông có nốt nhạc). Mình có lần tải FW về khi bung ra không có file ô vuông đó mình đã delete, may mắn lần đầu tiên mình tải về không gặp phải nó.Bạn thử tải lại những gì cần thiết xem.
    Mình đã trải qua mất ngủ và nhan sắc tài phai bởi IP của mỉnhồi.
  2. gamerno

gamerno Thành viên

Được Like:
    0
    cho mihhoi sao minh chay quickpwn ko duoc vau ban oi
    no bao loi ji do giup minh voi
  3. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Bạn nhớ post bài có dấu nhe.
    Bạn nói rõ vấn đề đang gặp (có hình càng tốt) .
    Có thể tham khảo thêm bài này :
    http://gsm.vnshowthread.php?t=116919
  4. gamerno

gamerno Thành viên

Được Like:
    0
    sorry mình quên đánh dấu lúc mình chạy quickpwn.exe bị báo"the application failed to intialize properly(0xc0000135) click on OK tẻmiinnatte the application" như vậy là bị sao zậy mình cảm ơn nhiều lắm
    Thêm một vấn đề nữa là ở bước 2 từ itune bấm vào đâu để chọn firmware vậy và tác dụng cua jaibreak có phải là cho phép mình vào được menu ko vi bình thường chỉ hiện hình quả cầu và những số để bấm thôi thanks :">
  5. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Có thể bạn chưa cài PM .Netframework . Down tại đây
    Bạn nhấp Browse sẽ hiện cửa sổ => chỉ đường dẫn đến nơi chứa file restore bạn đã down về là ok.
    Chức năng Jailbreak nói "nôm na" là nhờ đó bạn cài được app Installer và Cydia vào iPhone.
    gamerno thích bài này.
  6. gamerno

gamerno Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm phiền bạn xíu nữa nha mình đã cài PM bạn đưa nhưng vẩn không được bạn có thể giúp mình được không vậy lần này khi chạy Quick thi báo là"to run this application you must first install one of the following version of the Net Framework:V2.0.50727.Contact your application publisher for instruction about abtaining the appropriate version ò the Net Framework" bạn cho mình hõi thêm cái này nữa là khi cài PM trên có ãnh hưởng gì đến những driver jì đã cài trước đó không và tác dụng của phần mềm này là làm jì vậy cảm ơn bạn rất nhiều ;;)
  7. beginstudip

beginstudip Thành viên

Được Like:
    41
    Ô! phiên bản bạn cài có lẽ là 1.1. Bạn nên cài 2.0 hoặc 3.5 là ok.
  8. gamerno

gamerno Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn bạn minh đã cài được rồi sẳn cho mình hỏi vấn đề cài nhạc cho iphone với nha hôm bữa khách có đưa mình cài nhạc nhưng chạy itune thì nó bắt phải update sotfware mình up thử xong máy treo luôn đành phải restore firmware lúc đó máy vao được nhưng chỉ hiện hình quả cầu coi những phím số không vào được menu khách hối quá đành phải đem đi sửa hết 200k :-w vậy cho mình hõi khi itune bắt up mình phải làm sao để cài nhạc được và cách nào là nhanh nhất vì khách không đợi lâu một lần nữa mình cảm ơn các ban đã nhiệt tinh giúp mình :">
  9. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    @gamerno không nên post những vấn khác ngoài Pwnage bạn. Nếu post sẽ sai chủ đề. Vấn đề của bạn liên quan phần ứng dụng rồi. Lưu ý nhé bạn.

Thứ nhất: Về vấn đề cài nhạc, nên dùng chương trình" iphone pc suite" bản mới nhất 2.2.1.82 hỗ trợ firmware 2.1. Tải tại đây
    Language tiếng anh:
    tải tại đây
    thay thế Original File “C:\Program FilesNetDragon\PC Suite\iPhone\LangPack\zh-CN.lang”

Muốn tải nhạc bằng Iphone pc suite có một số lưu ý sau:
    Để chạy iphone pc suite, bạn sẽ cần sự hỗ trợ của iTunes (Cài trước hoặc sau cũng được), Microsoft .Net framework 2.0 trở lên , và iPhone đã được jailbreak. Ứng dụng này có rất nhiều các tính năng hơn so với iTunes.

Thứ hai:

Muốn cài được ứng dụng cho khách bạn phải xem thử iphone đó đã jailbreak hay chưa, nếu chưa thì phải jailbreak ngay. Khi iTunes yêu cầu update bạn không nên chọn up vì nếu up sẽ gây lỗi firmware cho iphone đã jailbreak. Sai lầm đó bạn. Nhớ lần sau khi iTunes yêu cầu upload dù bất cứ lý do nào không nên upload. Từng firmware thích hợp với từng phiên bản iTunes khác nhau. Lưu ý. Theo tôi, Không nên sử dụng iTunes ngoài mục đích restore firmware. Tuy nhiên vẫn có thể dùng iTunes để sao chép nhạc, phim , ảnh, ...bình thường.

(Sẽ có hướng dẫn dùng Iphone pc suite sau).
    gamerno and DHL like this.
  10. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    cho hỏi tôi vừa mới mua 1 con ip brand new va sau khi kết nối với pc thì itune no báo là dang ký user name trong apple vao khi dang ky xong thi vào được ip vậy cho hỏi cái đó đã jailbreak và active chưa vậy thanks u

Chú ý: bạn vui lòng đọc nội quy và đừng spam/chen vào bài với câu hỏi hoàn toàn khác tiêu đề. Bài này sẽ được xóa trong vòng 24 tiếng.
    Cám ơn (/dtube)