Hướng dẫn jailbreak iphone 3G (2.x FW) by QuickPwn 2.2.x (Windows) UPDATE

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 23 Tháng mười một 2008.

1. Viphoanglinh

Viphoanglinh Thành viên

Được Like:
    0
    X-SIm của bạn có dùng được FW2.2 BB 2.28 ?
    Và giá bao nhiêu??!
    Mình hỏi mua số lượng vì mình là Shop
    vậy nhé, cảm ơn nhiều!
    0906555550
  2. beginstudip

beginstudip Thành viên

Được Like:
    41
    Trước mình mua X-Sim loại bìa giấy màu đỏ có 2 ghi dòng chữ 3G-WORD Unlock Sim Card và cái ổ khóa, hộp chứa X-Sim màu trắng, miếng X-Sim màu vàng, giống như X-Sim fw2.1. Nhưng ở miếng X-Sim màu vàng fw2.1 ghi dòng chữ Unlock Sim Card. X-Sim màu vàng fw2.2 ghi dòng chữ Turbo Sim Card. Khi nâng cấp IP lên fw2.2 BB02.28.00, dùng X-Sim fw2.1 thì no service, dùng X-Sim fw2.2 nói trên có sóng mạnh, tốt, mọi thứ tốt, nhưng không nhận được máy khác gọi vào. Sau đó mình đi đổi lại X-Sim bìa giấy màu đen chỉ có một giòng chữ Unlock Sim Card và cái ổ khóa, hộp đựng X-Sim màu đen, miếng X-Sim màu vàng có dòng chữ Unlock Sim Card. Với X-Sim này gọi nhận tốt, sóng rất mạnh, nhưng phải OFF 3G.
    Vậy với các bạn lỡ lên fw2.2 BB02.28.00, có thể sử dụng lại IP của mình rồi thoát cảnh IP trở thành Ipod touch.
    Người bán cho biết cùng một đợt hàng đó bìa đỏ bị lỗi, hai loại cùng một giá tiền.
  3. biennamhai

biennamhai Thành viên

Được Like:
    0
    Mình vừa unlock thành công con iPhone 3G firmware 2.2 với baseband 02.28.00. Các bạn theo link này có hướng dẫn unlock "www.hackint0sh.org/forum/showthread.php?t=61827"(chịu khó đọc tiếng Anh nha các bạn), mình nghĩ bác này là cao thủ đó.Goodluck.:-bd
  4. nguyenvu1981

nguyenvu1981 Thành viên

Được Like:
    0
    minh khong the nao recovery mode duoc
  5. nguyenvu1981

nguyenvu1981 Thành viên

Được Like:
    0
    no cu chay hoai khong chui chuyen qua buoc 2 giu fim home 5 giay
  6. nguyenvu1981

nguyenvu1981 Thành viên

Được Like:
    0
    giup minh voi
    bo tay no luon roi
  7. beginstudip

beginstudip Thành viên

Được Like:
    41
    Bạn làm lại từ đầu. Nếu còn chuyển qua một máy khác làm.
  8. natalia

natalia Thành viên

Được Like:
    5
    Các bác cho em hỏi cái, em mới dùng iphone đọc cũng được tàm tạm trên diễn đàn rồi, các bác cho em hỏi với,
    1 Máy của em phiên bản quốc tế, ko cần active, vì thế giờ cài phần mềm thì bắt đầu từ đâu( em đã tạo account và cài các soft và game free thôi)
    2 Em tải iphone pc suite nhưng cài và cắm iphone vào hình như nó đòi jailbreak mới đc
    Các bác bảo em giờ nên bắt đầu từ đâu, mua iphone em ko muốn mang ra hàng lắm, muốn nghiên cứu, nhưng mà khi nghiên cứu thì toàn lòng vòng vụ phải có installer và cydia và JB vì thế các bác khuyên em phải bắt đầu từ đâu
    Em dùng bản 3G quốc tế, FW update lên 2.2.8 rồi!
    Thanks!~o)
  9. mai1

mai1 Thành viên

Được Like:
    0
    các bác làm ơn cho em hỏi, tại sao khi đến bước chuyển vào DFU mode, em nhấn và giữ nút home và power cùng lúc trong 10 giây, chỉ đến chừng giây thứ 5 hay 6 là máy tự động tắt, và k làm gì khác được,

E đã thử đi thử lại nhiều lần nhưng mà k lần nào làm được

Cảm ơn các bác trước
  10. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Thì sau đó bạn lại bấm và giữ 2 nút đó thì iP sẽ khởi động lại và thả nút Power và giữ nút home theo qui trình. Đọc thêm bài nói về đưa iP về DFU mode. Có gì bạn hỏi trong đó nhé.