Hướng dẫn Jailbreak, unlock iPhone 2G (FW 3.0) bằng Redsn0w (Windows)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 21 Tháng sáu 2009.

1. savioan

savioan Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn Dtube, cậu quả là nhiệt tình với mọi người. :)
  2. congbang72

congbang72 Thành viên

Được Like:
    3
    Nhờ mấy Pro giúp giùm mình cái nha. Giờ không biết làm thế nào nưa rùi.
    Mình tiến hành theo chi dẫn ở đầu bài. Nhưng khi Restore bị lỗi rồi mấy bác ah. Khi để chế độ DFU mode thi khi restore bị lỗi 14. Còn khi để ở Recovery Mode thì bị lỗi 160x. Mong mấy bác chỉ giùm cách khắc phục.
    Mình xài iphone 2g.8G , Itunes 8.2.
    Thanks mọi người.
  3. invoice

invoice Thành viên

Được Like:
    0
    em có con iphone 2G đem ra tiệm nâng cấp lên 3.0 ngon lành nhưng khi về nhà em cắm vào máy tính khi em update iTunes quên ko tháo cáp ra thế là giờ màn hình toàn hiện cọng cáp với cả iTunes, em đã làm theo cách trên nhưng khi xong vẫn bị như thế (đã làm 3 lần đều bị như cũ). Liệu máy của em còn unlock được nữa không?
  4. hatlac

hatlac Thành viên

Được Like:
    4
    chịu khó đọc trên diễn đàn ý mình cũng dùng 2G toàn đọc và tự mày mò, vấn đề là bạn cứ tìm đọc bài cua bác dtube ý
  5. invoice

invoice Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn các bro giờ thì em làm được rồi, tại vì máy của em bị khóa, màn hình cũng giống như khi đã Restore (chỉ có cọng cáp và hình cái đĩa iTunes) nên em cứ thế dùng redsn0w và Jaibreak thôi nên không được, mà cơ bản là em cũng chả biết làm cách nào để Restore iPhone cả vì kết nối với iTunes thì ko hiện nút Restore. Sau một hồi mày mò em mới biết cách để nó hiện nút đó lên và Restore được iphone, tiện thể em cũng mách luôn để bác nào chưa biết thì làm theo. Các bác phải tắt iphone đi sau đó kết nối với máy tính, bật iTunes lên rồi đồng thời ấn cả nút Home và nút Power một lúc là iTunes sẽ nhận ra được thông tin của điện thoại và các bác có thể Restore được sau đó thì cứ việc Jaibreak thôi :14:
    Chúc các bro thành công!
  6. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Các Bro cho hỏi là có dùng redsnow để unlock và jailbreak iPhone 2G FW 3.1.2 được ko và down 2 files BL 3.9 với 4.6 ở đâu? Nó là 1 hay đối với mỗi 1 bản FW lại khác nhau:D
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu iphone 2G đã unlock rồi (từ fw 2.0 - 3.1.3) thì khi chạy redsn0w để jailbreak thì không cần chọn unlock là 1.m gì cho mất công.
    Nếu iphone 2G đang chạy fw 1.1.4 và cần đưa lên 2.0-3.1.3 thì cần 2 files nói trên (2 files này có đính kèm theo bài hướng dẫn trong gsm.vn). 2 files này không thay đổi từ fw 1.0.2 cho đến nay
    met3ora thích bài này.
  8. dovietcuong

dovietcuong Thành viên

Được Like:
    0
    Chỉ cho em cách nâng cấp từ 3.0 lên 3.1.2 được không anh? Em dung iphone 2G 8G.
  9. thanhgom2006

thanhgom2006 Thành viên

Được Like:
    0
    hay va rat huu it thanks