Hướng dẫn kích loa ngoài cho N-Gage Classic & QD

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 4 Tháng hai 2009.

1. Nguyên Dũng

Nguyên Dũng Ex-Mod

Được Like:
    1,486
    ngó ngó....ùi đi ga...hok hỉu gì hết...chém gió !!!
  2. nhutdong

nhutdong Thành viên

Được Like:
    13
    hỉu chút chút nhưng không dám làm:-o
  3. huynhphutien

huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

Được Like:
    6,986
    Có tui đây!! nếu tôi giải thích thì bạn có hiểu ko? về bản sơ mạch hướng dẫn của bạn thì tôi nói là ko an toàn bạn đoán mò mà kích đúng ko? với sơ đồ đưa ra của bạn là câu tắt và tôi đã nói lên ko an toàn và bạn đã đính chính lại (ko dc câu tắt) có đúng ko?Link đây
    Về nguyên lý hoạt động của mạch loa thì tôi nghĩ bạn nên học qua 1 khóa sửa chữa điện thoại rồi sẽ hiểu. dạng âm thanh phát ra là dạng âm tần tín hiệu sẽ từ IC nguồn ra đến 2 con R030 và R034 trở trước tiên rồi sau đó đến R337 (từ đây là rất quan trọng của mạch vì những con trở tụ và biến trở có nhiệm vụ đảm bảo an toàn của mạch) và đến IC chuông phát ra loa, chứ ko phải như cách bạn hiểu là tín hiệu ngỏ ra R và L << cái này ko đúng với mạch chuông N-Gage.
  4. hoatulip77

hoatulip77 Thành viên

Được Like:
    91
    anh 7 là nhất rồi.........<:-P<:-P<:-P(*)(*)(*)
  5. nguyenkha148

nguyenkha148 Thành viên

Được Like:
    195
    :ar!Bác này nói chính xác nè... Em cũng cùng ý kiến với BKonline... Mà cho em lạc đề xíu... avatar của anh đẹp hen:x:x:">
    BKonline thích bài này.
  6. anuilong

anuilong Thành viên

Được Like:
    6
    bác tiến tài thiệt , thanks bác nhìu nha , có gì hay pót cho ae nữa hen <:-P
  7. louiskoo®

louiskoo® Thành viên

Được Like:
    1,143
    ài , tui chả có ý đả kích ai đâu đừg có nói vậy ? Tui thắc mắc nên hỏi vậy thôi
    Cái bài này là do ông Đạt ở 166 Hào Nam post chứ ko phải tui , Chắc bác mod nghĩ nokia_cáe kia là tui cấy nhỉ ? ngay bài đầu hướng dẫn của tui bên n-gageviet đã nói ngay khi post là "chỉ nên giảm trở chứ ko nên câu tắt" . Link
  8. meohoangpq

meohoangpq Thành viên

Được Like:
    22
    thanks bác 7,bác hướng dẫn cụ thể dễ hiểu lắm nhưng tiếc là ko có Ngage để làm hic hic...
  9. N[Khánh]:p

N[Khánh]:p Thành viên

Được Like:
    5
    Ô hay! Mún bít thì phải hỏi chứ. Đâu phải là Admin là bít tất cả đâu. Gặp vấn đề mình quan tâm thì phải tìm hỉu cho rõ chứ. Ko có điều kiện gặp ngoài đòi thì hỏi trong topic cũng đc chứ sao? Nhiễu lúc tranh luận thì cũng phải sôi nổi chứ, làm gì có chuyện ăn đc, hơn thua ở đây? Tui cũng chỉ nói vậy thui....
    hoang_tu_lai16 thích bài này.
  10. khatnuoc

khatnuoc Thành viên

Được Like:
    17
    Hôm đi thay loa ngoài Ngage ở Nguyễn bỉnh khiêm hết 80k , nghĩ mà đau