Hướng dẫn lấy ECID/shsh 3.1.3 cho iPhone 3GS / Itouch3G / iPad phục vụ cho JB, Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 19 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đọc hướng dẫn ở bài #1 của iloveiphone3g trong thread này để lấy ECID (cái này bạn phải làm ... không ai làm hộ cho bạn được hết).

Khi có ECID xong thì dùng firmware umbrella để lấy SHSH. Cái này thì làm hộ cho bạn được nhưng bạn phải đưa số ECID
    audiv8 thích bài này.
  2. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    đợi tý,đừng ngủ vội Dtube ơi,lấy Ecid ngay nè,
  3. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Cái này là làm biếng nè :D
    Xem ở đây, làm từng bước, không được chổ nào thì search giải đáp hoặc thắc mắc thêm, chứ đã có bài hướng dẫn từ đầu đến cuối rồi mà cứ phải trả lời riêng cho từng người thì thiệt là ... tốn thời gian cho mọi người :D
    http://www.gsm.vn/forum/main/1446287-1-post/
  4. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    đây hộ tý ECID:000001DB9A1D554F thanks nhiều :)
  5. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    đọc rồi nhưng mà cái này Umbrella and TinyTSS + Umbrella GUI , em ko biết dowload ở đâu,tiếng anh A,B còn không rõ tìm sao ? còn cái này Java SE Runtime Environment bác check lại link cái hình như die,cho em mấy cái link click vào là dowload luôn cái,đang dùng FW 3.1.2 bb 5x
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    audiv8 thích bài này.
  7. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
  8. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    @ Dtube :cảm ơn bác Dtube nhiều,tôi đã tự làm và lấy được ECID/SHSH :),chỉ lấy được iphone3GS FW 3.1 & 3.1.2 thôi phải ko ? ko lấy được FW 3.0.1 và FW 3.0 :D...xin hỏi thêm là SHSH Repository thì chọn Apple và Saurik - Cydia có khác nhau ko ? và save file như thế này sử dụng những lúc nào cần thiết ****?
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Nếu như tôi chưa đổi cái này

- đổi file c:\windows\system32\drivers\etc\hosts
    - Trong file hosts thì cho thêm vào hàng chữ
    74.208.105.171 gs.apple.com

thì file của tôi save cũng là 64KB có như file của bác share cho tôi ko ? Có ảnh hưởng gì không ? và khi làm xong cái này thì vô Cydia có dòng chữ '" This device has a 3.1 ECID SHSH on file. " chưa,hay còn phải làm gì thêm nữa...Mong chỉ giáo dùm.

@Dtube :cảm ơn bác Dtube nhiều,tôi đã tự làm và lấy được ECID/SHSH :),chỉ lấy được iphone3GS FW 3.1 & 3.1.2 thôi phải ko ? ko lấy được FW 3.0.1 và FW 3.0 :D...xin hỏi thêm là SHSH Repository thì chọn Apple và Saurik - Cydia có khác nhau ko ? và save file như thế này sử dụng những lúc nào cần thiết ****?
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đổi hosts chỉ khi nào restore mà thôi.
    Khi nào mà apple không cho restore nữa thì mới làm.
    không cần làm gì nữa hết lúc này.
    Chọn apple khi nào apple còn sign firmware.
    chọn saurik là để lấy từ saurik/cydia server.
    Khi nào cần dùng thì tôi nói ở trên rồi.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.