Hướng dẫn lấy ECID/shsh 3.1.3 cho iPhone 3GS / Itouch3G / iPad phục vụ cho JB, Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 19 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    @Dtube : mình hơi gà + thêm ngu nữa,hỏi thêm bác chút cái này cũng là chạy để lây file .shsh hay là khi Restore thì chạy cái này ****? Mong bác trả lời giúp...Thanks !!!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi không hiểu bạn muốn làm cái gì ?
    Bạn xem hình của người khác post lên, rồi lấy đi hỏi.

firmware umbrella chạy là để lấy shsh. Lấy xong rồi thì cất đi. Còn không muốn lấy thì server của Cydia nó lưu trữ. Khi nào apple không cho restore fw nữa thì lúc đó dùng ecid/shsh để restore fw.

Bạn phải chịu khó đọc những bài tôi đã giải thích rồi.
    audiv8 thích bài này.
  3. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    @Dtube : sư phụ cho hỏi là làm đúng theo hướng dẫn và lấy được file Ecid/SHSH chuẩn xong...thì vô Cydia nó hiện " This device has a 3.1 ECID SHSH on file. " chưa ? vì máy e Restore rồi nâng ver vô Cydia nó đều có vậy cả...nhưng mà hôm nọ cầm sang con máy của thằng bạn là 3GS lock nó không có,toàn hiện cái gì đâu ****? cos thể nó chưa lấy ECID/SHSH chăng ****? em gà lại ngu nữa mong bác trả lời giúp...thanks !!! Để em còn biết còn giúp nó lấy ECID/SHSH vì máy nó là bản lock,dễ hy sinh lắm nếu không tính trước cho e nó 1 bước ;)(*)
  4. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Tức máy thằng bạn của ông anh không chịu Update Cydia hằng ngày để năm bắt thông tin về việc lưu trữ những File cần thiết đề phòng thằng Apple không cho Restore lại bản đã dùng ( tức đang dùng 3.1.2 thì dính tao là nó bắt lên Firmware mới nếu có Firmware 3.1.3 chẳng hạn ). Máy ông anh được lưu trữ trên Cydia rồi thì không cần thiết phải lưu lại nếu ông anh làm biếng ( lưu lại vẫn chắc hơn ). Còn máy bạn ông anh thì nếu siêng thì lấy giúp cho nó đi.Vì trên Cydia nó không lưu trữ File máy của bạn ông anh. Lo cái thân chưa xong đi lo cho thằng bạn :p:p:p
    audiv8 thích bài này.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu máy chưa bao giờ có lưu trữ ecid/shsh trên Server của Saurik / Cydia.
    Lần đầu tiên chạy Cydia, ở ngay trang đầu tiên ... sẽ có thông báo (cả mấy hàng chữ) là mình có muốn Cydia lưu trữ hay không ... Bấm vào trả lời ....
    Sau đó, cydia sẽ hiện lên dòng chữ "tss request pending ...." ... vài ngày sau thì dòng chữ đó sẽ đổi lại là có "ecid/shsh on file"...

Dùng firmware umbrella là để lưu trữ trên máy PC của mình.
    Dùng cydia là để lưu trữ trên server của Cydia.
    Mình lưu trữ trên máy PC không có nghĩa là trên server của Cydia phải có. Bạn phải trả lời đồng ý cho Cydia nó làm khi mình chạy Cydia ....

Khổ quá... mấy vụ này nói cả chục lần rồi
    audiv8 thích bài này.
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    sư huynh đừng nóng,e đã nhận là ngu rồi mà :D,e cầm qua máy người khác thấy # máy e là e phải hỏi ngay,để làm rõ sự việc :D,thanks sư huynh nhé !
  7. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    thanks chú em,máy a thì có sư huynh Dtube chỉ dẫn save làm mấy bản rồi,save cả USB nữa :D...các cụ đã nói "thương người như thân mà",a đã là gà + ngu rồi,mà thằng bạn a nó còn kô bằng a...vãi chưởng ;)
  8. dahgsm

dahgsm Thành viên

Được Like:
    12
    các bác cho em hỏi: file shsh lưu ở máy dùng để làm gì vậy vì bao giờ restore firmware cũng phải kết nối internet cơ mà
  9. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Khi restore thì mình sẽ fake địa chỉ của apple và trỏ đến file đó :)
  10. dahgsm

dahgsm Thành viên

Được Like:
    12
    các bác chỉ em cách làm này với
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.