Hướng dẫn lấy ECID/shsh 3.1.3 cho iPhone 3GS / Itouch3G / iPad phục vụ cho JB, Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 19 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bjn0612

Bjn0612 Thành viên

Được Like:
    30
    Bạn lấy giúp mình với:

Tên máy: 3GS 32Gb

ECID ***************
    Mình đang chạy OS 3.1

Cám ơn bạn trước!
  2. Bjn0612

Bjn0612 Thành viên

Được Like:
    30
    Bạn lấy giúp mình với:

Tên máy: 3GS 32Gb

ECID:*************
    Mình đang chạy OS 3.1

Cám ơn bạn trước!

Hic, mạng có vấn đề, post trùng bài rồi. mod xoá dùm em 1 bài với.Thx
  3. binhnv143

binhnv143 Thành viên

Được Like:
    25
    Audi8 ơi! cho mình hỏi máy mình là 3GS tuần 47 hiện đang treo cáp. Nghe lời mọi người mình đắp chiếu cho em nó chờ và trong lúc đó mình tranh thủ lấy file SHSH 3.1.3 cho em nó luôn, nhưng cho mình hỏi: mình dùng FW Umbrella 221 khi chọn server là apple thì file SHSH lấy được là 68KB, còn khi chọn server là cydia thì file SHSH đúng 64KB, vây file lưu trên server apple có dùng được không hay phải làm lại?. Mình cũng có người bạn có 3GS tuần 25 đang ở 3.1.2 nhưng mình không thấy dòng chữ "this device has ....." trong cydia, như vậy là chưa có đúng không, chỉ mình cách lấy file SHSH3.1.3 từ cydia của iPhone được không (không dùng máy tính vì người bạn mình không biết vi tính nên sợ làm sai hay lỡ upgrade lên FW 3.1.3 thì tiêu.)
  4. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Bạn mở Cydia ra thấy hình trái tim thì nhấn vào đó rồi Cydia tự lấy tự save vào Cydia cho bạn vài ngày sau bạn mở Cydia ra thì sẽ thấy dòng chữ"this device has..." như vậy là đã lưu SHSH trên Cydia rồi chuc bạn thành công
    audiv8 and binhnv143 like this.
  5. nguyenquocan

nguyenquocan Thành viên

Được Like:
    0
    Bác Dtube oi!
    Em lỡ restone con Iphone 3gs len 3.1.3 giờ nó ko dùng được nữa,em mang ra chỗ CH họ unlock cho họ bảo đợi 1thang nữa.Bác có cách nào không giúp em với.
    Cảm ơn anh nhiều!
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Máy bạn vậy chỉ có cách can thiệp phần cứng...nhưng thời buổi này can thiệp = phần cứng là ko hay 1 chút nào cả...Bạn lên đợi để xử lý = pm,trong khi chờ đợi bạn có thể đọc tài liệu tìm hiểu kỹ thêm,để sau này khỏi "lỡ tay"...
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    can thiệp phần cứng cho 3GS ?
    Làm cái gì trên phần cứng ?
  8. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    chắc audiv8 định đổi main điện thoại thì sẽ dùng được,
    nhưng mà ai làm thế bao giờ, cũng đành đợi thôi vậy.
    Mình cũng có 1 em 3GS 16G, chưa dùng được phút nào, tuần 42, 3.1.2 , 05- 11- 07. hôm qua lỡ nhờ ông anh Audi up lên 3.1.3 rồi, lên sóng đàng hoàng, nhưng sau khi reboot em nó èo éo eo luôn, may mà ông anh Audi nhanh tay save file SHSH trước.
    vừa chân ướt chân ráo bước vào thế giới Iphone... hic hic.
    thôi trong thời gian này đành ngồi ngâm kíu một chút về nó vậy,

098889.3388
  9. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    trời
    sao mình lấy shsh trên apple thì dung lượng là 68k
    còn lấy trên cydia thì 64k
    vậy cái nào đúng đây mọi người
    thank 4room
  10. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Bạn chọn 1 trong 2 cái đều được cả, không vấn đề gì, nếu chọn trên cydia sau 1 thời gian ngắn bạn sẽ thấy dòng this device has 3.1.3 shsh... trong Cydia của bạn,
    lapnghiep_t thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.