Hướng dẫn lưu SHSH bằng iFaith trên Windows (update iFaith 1.5.9)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 3 Tháng sáu 2011.

1. anntony

anntony Thành viên

Được Like:
    40
    e gặp vấn đề nan giải là e có mua kon iphone 4 att 4.3.5 ko có bất cứ shsh nào cả ,sau vài giờ lướt web thì tạm thời đã hạ xuống 4.3.3 dc rồi nhưng sài đc khoản nữa ngày là tự nhiên bị tắt máy dính vào dfu mode nên phải dùng redsn0w boot lại ,e có thử lưu shsh bằng tiny hay shshit trên phone cũng ko dc ,giờ e thử lưu shsh bằng ifaith nhưng khi chạy đến phần detecting ios firmware
    thì trên iphone hiện lên dòng chữ unable to find byte sequence
    rồi ifaith cứ báo là dump shsh rồi lại nhảy ra detecting ios
    iphone thì cứ nhảy dòng chữ unable to find byte sequence
    ngồi chờ cả 1 tiếng đồng hồ mà vẫn thế
    giờ e phải giải quyết sao ạ ,rất mong cao thủ chỉ giáo
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Chú tài thật chứ... Không có SHSH của 4.3.3 mà cũng quay về được là sao ta? :D Mình thắc mắc ngay từ dòng đầu tiên nên không thể nào chỉ tiếp được... Mong bác thông cảm...
    xuantrung and binhnv143 like this.
  3. anntony

anntony Thành viên

Được Like:
    40
    Chú tài thật chứ... Không có SHSH của 4.3.3 mà cũng quay về được là sao ta?
    Sr mấy mod phone e ko có bô gõ tv nên ko gõ có dấu dc huhu
    Pac bvkakalot chưa thư sao bít ko dc .pac nên nhớ ha firmware custome mới cân shsh .con ha firmware gốc ko cân shsh oki chi dc với 4.x.x thôi 5.x trơ lên ko dc .nhưng se bi lôi 1 va dinh boot loop ko the thoat ra dc.
    Nhưng thôi dù sao cung cam ơn pac đa wan tâm chia se .e đa up lên 5.0.1 untethered băng semi tether sai dc roi .hehe
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Custom hay không custom đều cần phải có SHSH từ ios 4 trở đi.
  5. anntony

anntony Thành viên

Được Like:
    40
    điều này em đồng ý là a Dũng nói đúng ,nhưng bên cạnh đó có những trường hợp nan giải giống như e đã từng gặp ,thì cũng có cách để thử cho vui chứ khả năng thành công thì chưa ai dám chắc ,nếu pac nào muốn tham khao thêm thì cứ vào đây mà thử http://www.limera1n.cc/2011/08/downgrade-435-to-433-without-shsh-blobs.html
    nhưng e nói trước là e cũng đã thử cách này rồi và kết quả ko khả wan nên e ko khuyến khích ,chỉ là nếu ai gặp trường hợp như e có thể thử cho vui ,và sau khi thử e gặp lỗi "unable to find byte sequence" trên iphone khi đang "detecting ios firmware" để lưu shsh bằng ifaith ,mục đích e viết bài này là để thảo luận xem có ai tìm ra cách sửa lỗi này chưa ,chứ ko phải là ý gì cả ,tránh làm sao lãng topic ,mong mấy pac hỉu cho e huhu
    nhưng cũng may là e đã lưu dc shsh 5.0.1 nên giờ cũng up lên 5.0.1 custom và tạm thời dùng semi tether để tránh lỗi boot dính logo trái táo ,đây cũng là giải pháp tạm thời nếu ai đã lỡ up len 4.3.5 gốc mà chưa lưu shsh thấp hơn
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    hơi ngoài lề chút xíu ....
    em nên nhớ là SHSH cho ios 5.x là vô dụng vào lúc này. Hy vọng sẽ có giải pháp sớm :D
    http://gsm.vn/f502/ios-5-x-x-tro-di-va-shsh-nguoi-jailbreak-can-chu-y-264694/
    binhnv143, Civic and xuantrung like this.
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    thinhhp, xuantrung, binhnv1431 người khác thích bài này.
  8. xuansong

xuansong Thành viên

Được Like:
    9
    sao mình tải về rồi chạy ứng dụng thì nó báo lỗi thế này nhỉ:
    Máy mình chạy win7
    Mong các bạn giúp mình với!
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Dùng ifaith 1.4 để lưu SHSH & APTicket cho 5.0.1 ngay !!!
    Cái này sẽ dùng được sau này .

SHSH & APTicket + Ifaith không còn vô dụng nữa ...
    binhnv143 and Civic like this.
  10. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    Cái này mình có thể giữ được BB ko nhỉ ?

Ví dụ mình đang ở BB 2.10 thì nếu restore bằng cái này (5.0) thì máy có giữ được BB 2.10 ko ? Hay là nó sẽ nâng BB lên ?