[Hướng Dẫn] Nâng cấp iOS 5, Unlock bằng SIM Ghép dành cho iPhone 4 lock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi htevn, 14 Tháng mười 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Hì hì... cái này thì mình thua... bác nào trong diễn đàn rành và có nhiều kinh nghiệm thì help bác này nhé. Nhưng theo mình, xài loại Ultra là good nhất, nhưng nghe nói giá hơi cao tí thì phải
  2. shindaigia

shindaigia Thành viên

Được Like:
    1
    Loại gevey sim tốt nhất là sim đời đầu, sim Pro. Giá thành vừa rẻ chất lượng sóng hoàn hảo, chỉ có đều phải kích sóng bằng tay hơi bất tiện với 1 số ng. Nhưng nếu ip vẫn còn chạy ios 4.x.x thì xải thêm utrasnowchina (tự động bắt sóng) thì ăn đứt sim ultra hay sim furi sau này nhé.
  3. sadui

sadui Thành viên

Được Like:
    0
    máy em là bản ip4 Lock Kích hoạt SIM ghép không được
  4. sadui

sadui Thành viên

Được Like:
    0
    cái bước kich hoạt sim của em không được, nó chưa vô cái mành hình chính nó báo "Please insert a sim card" em đã bỏ sim vô rồi ma nó báo "Try again" còn sống thì No Service
  5. tracyleung

tracyleung Thành viên

Được Like:
    0
    cái đó là yêu cầu sim nhà mạng đó bạn bạn có thể tắt máy mở redsn0w de Jailbreak là nó sẽ tự active thôi. Mình cũng đang làm đây o biết sao reboot lâu quá giống như đứng máy vậy

---------- Post added at 01:35 AM ---------- Previous post was at 01:25 AM ----------

Bạn nào mà jailbreak xong reboot lại đứng máy thì tắt luôn và tiếp tục vào redsn0w ->extra->just boot nha. Tới đây thì cài đặt vu vu. Mà cho em thỉnh giáo là em up. lên đc hết rồi mà mỗi lần restart là đứng máy ah??Cứ Justboot là thì ok còn o thì ăn táo :(
  6. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Vì hiện nay phiên bản jb này là Tethered nghĩa là máy bạn sẽ phải boot máy lại mỗi lần hết pin hoặc restart :)
  7. sadui

sadui Thành viên

Được Like:
    0
    vô được rồi, nhưng nó không có sống tại vì Firmware lên 04.11.8 ai cho tool để unlock cái này