Hướng dẫn restore FW 5.0.1 + SHSH dành cho các iDevice KHÔNG dùng A5 processor

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bvkakalot, 23 Tháng ba 2012.

1. Pink9x

Pink9x Thành viên

Được Like:
    0
    hix.e không biết về mấy vụ phải lưu shsh này :( giờ tự nhiên đi update lên 5.1 thì mới biết là k dùng đc cydia @-) giờ muốn lưu cũng không có mà lưu.có cách nào không ạ ? em muốn xuống 5.0.1 quá mà =((
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    [MENTION=395460]nam_72[/MENTION] [MENTION=13454]dhpsos[/MENTION] : Vậy là đã ok rồi nhé. Sorry bác dhpsos vì đã ko nói rõ. :)) Chúc vui vẻ.
  3. dhpsos

dhpsos Thành viên

Được Like:
    21
    Ok gì bác, bác kg ra ngoài trang 1 mà sửa bài để mấy anh em khác lại theo bước... mà khóc..
    Baseband ipad... chết GPS, sóng sánh thì trồi sụt, lâu lâu ngứa thì lại đen thui... trước giờ có dzị đâu...
    Có gì mà vui vẻ chứ.......?
  4. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Đã update trên bài 1 rồi mà... bác chưa đọc à?
  5. giahuyistore

giahuyistore Thành viên

Được Like:
    1
    Em nhìn cái tiêu đề cứ tưởng bở :-<
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
  7. shrekvn2006

shrekvn2006 Thành viên

Được Like:
    4
    Máy mình là 3GS World, mình đã up lên 5.1 và restore lại 5.0.1 thành công. Tuy nhiên mình có thắc mắc là sao mình không bị lỗi 1 khi restore nhỉ, vì mình đã stitch SHSH với fw gốc 5.0.1 chứ không phải là fw custom.
  8. nguyendinhsang

nguyendinhsang Thành viên

Được Like:
    2
    nếu là iphone 3g lock và bb hiện tại là 6.15 thì có cần dùng custom FW ko hả các pro
    mình mới dùng thành ra chưa hiểu lắm, ko biết là nếu dùng fw gốc thì có ultrasn0w để unlock được ko nhỉ, vì mình sợ lên bb
  9. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Đã dùng máy lock thì bạn luôn nên dùng custom FW, hơn nữa với BB 6.15 như máy của bạn, việc restore FW gốc nâng BB có thể làm cho BB máy nằm trong tình trạng không ổn định, phải flash BB iPad lại để unlock.
  10. zendobk

zendobk Thành viên

Được Like:
    0
    Hic, em kiếm được con iPhone 3GS old bootroom tuần 30 mừng hết lớn, ngó lại BB 6.15 muốn nản luôn nhưng hết hàng rồi quất luôn, giờ dùng hay bị reset rồi searching... nóng sôi cả máy, restore có khi mất cả tuần chưa được gì cả...

Cho em hỏi là việc thay mới BB thì có tốt không và giá cả thế nào vậy? Và lúc thay thì mình có được chọn BB mấy không? (để kiếm BB đẹp dễ JB).

Xin cám ơn các bác nhiều!

PS: À bữa nay xuất hiện unlock free cho AT&T đó, em đang thử cái này với BB đang dùng (6.15) và đang chờ hồi âm từ nhà mạng, không biết sau khi thành Word thì có thể thay BB được không? (để ổn định).