Hướng dẫn signed và yêu cầu signed IMEI

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi nguyenpa, 5 Tháng ba 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Thành viên

Được Like:
    798
    Sign Ứng Dụng Online ThÔng Qua Open Signed Online

(Xem thêm từ Thế Giới @ số 207)

SIGN ỨNG DỤNG ONLINE THÔNG QUA OPEN SIGNED ONLINE

Hiện nay, do số lượng tài khoản trên trang Symbian Signed (www.symbiansigned.com) quá nhiều, và đa số các tài khoản đó đều dùng file *.cer nhận được để sign các phần mềm lậu, phần mềm bẻ khóa và không có bản quyền, nên trang Symbian Signed (SS) đã quyết định đóng cửa dịch vụ này nhằm chấm dứt tình trạng xài lậu phần mềm. Thay vào đó, SS đã cho thử nghiệm một dịch vụ mới, đó là Open Signed Online, cho phép chúng ta sign online các ứng dụng mà không cần đến file .cer.

Dịch vụ mới này (còn trong giai đoạn beta) có ưu điểm là cách làm dễ dàng, thuận tiện, nhanh chóng, không rườm rà, và đặc biệt là không cần phải có tài khoản tại SS. Bạn chỉ việc upload file cần sign lên, sau đó SS sẽ trả về hộp mail của bạn file ứng dụng đã được sign.

Mặc dù vậy, dịch vụ mới này cũng tồn tại vài nhược điểm, đó là số lượng các ứng dụng sign thành công còn hạn chế, nhất là các file cr@ck, các phần mềm lậu và các phần mềm không sử dụng “unprotected UID range” (http://tinyurl.com/2slgok). Sau đây, người viết sẽ hướng dẫn các bạn cách thức sign online.

Bạn vào trang www.symbiansigned.com và nhấp chuột vào liên kết Open Signed Online. Tại trang này, bạn điền vào số IMEI của máy mình, email (chấp nhận email của Yahoo, Google...) và chọn file ứng dụng cần sign trong máy tính của bạn. Đừng quên click chọn Select All trong mục Capability information nhé. Cuối cùng là nhập vào dãy chữ và số như trong hình và bấm nút Send (xem hình 1).

Hình 1 – Open Signed Online

Nếu file bạn tải lên hợp lệ, trang thông báo thành công sẽ hiện ra như hình 2, đồng thời một email xác nhận cũng sẽ được gửi vào hộp mail mà bạn ghi phía trên.

Hình 2 – Upload thành công

Tiếp theo, bạn đăng nhập vào hộp thư đã ghi phía trên và click vào đường dẫn xác nhận của Open Signed Online. Một thông báo khác hiện ra cho biết yêu cầu sign ứng dụng của bạn đã được chấp nhận. Lúc này một email nữa sẽ được gửi cho bạn kèm theo đường dẫn để tải file ứng dụng đã được sign, bạn chỉ việc click vào đường dẫn đó để tải file về. Vậy là ta đã hoàn tất quá trình sign.
    Pháp Sư, phuongminh33 and duylm like this.
  2. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Chà chà cái này hay à, có còn hơn không. test thử cái đã
  3. tichau

tichau Guest

File cer cho những bài post ở OPDA có STT từ 47425-50281.

Hôm nay tôi tải file cer về đã signed thành công.Hình minh họa cho 2 ứng dụng mà tôi rất cần từ lâu nay: ACM và ADL [​IMG] .

Những bạn đã post bài xin file cer có số thứ tự từ 47425-48872 có thể tải file OPDA....tichau.còn những bạn có số thứ tự từ 48873-50281 thì tải file OPDA...ngocquang nhé,pass là 000000.Chúc vui vẻ.

OPDA-2008-04-02_1 tichau.rar

OPDA-2008-04-02_3 ngocquang.rar

Xin lỗi vì phải lập thread mới,do thread kia bị closed rồi :D .
    doremon2005 and khoabiboa2 like this.
  4. gpc_vms

gpc_vms Thành viên

Được Like:
    15
    Oái.Em cũng đang tìm file cer này nhưng mà thứ tự của em thì làm sao mà em biết được hả bác.

Em đang dùng N73 IMEI là 351851018268178
    Cám ơn bác nhiều.
  5. Bạn ơi cho hỏi cách cài đặt ACM và Cr@ck ACM,mình có file cer,key đã sig gần hết các phần mềm unsig ACM thì sig và cài được nhưng còn cra@ck thì vẫn bó tay
    Giúp mình với,mình cần nhất là thằng ACM này đấy
  6. bacu1962

bacu1962 Thành viên

Được Like:
    1
    Sao Bác Tichau giỏi quá vậy !!!!!! Rất mong Bác giúp đỡ file cer. Mình mua N95 mấy tháng rồi mà chịu chết , không thể cài đặt gì được......tức thiệt...
    IMEI: 354835018040239
    Xin cám ơn Bác trước!!!!!!!!!!!
  7. bacu1962

bacu1962 Thành viên

Được Like:
    1
    Sao Bác Tichau giỏi quá vậy !!!!!! Rất mong Bác giúp đỡ file cer. Mình mua N95 mấy tháng rồi mà chịu chết , không thể cài đặt gì được......tức thiệt...
    IMEI: 354835018040239
    Xin cám ơn Bác trước!!!!!!!!!!!
    Imeil: danledac@yahoo.com
    Mình đang rất cần, xin Bác tichau giúp đỡ
  8. duylm

duylm Thành viên

Được Like:
    0
    bác Tichau giúp em với ,máy em imei la 35939300029526
  9. dinhvandiep

dinhvandiep Thành viên

Được Like:
    82
    cái này hay đấy, bác tiếp tục phát huy nhé. khi nào có file cer của OPDA bác post lên và ghi số thứ tự nhé . :)
  10. hakhoailang

hakhoailang Thành viên

Được Like:
    8
    cho em xin cái cer của em cái imei
    356406016260795 n73 gửi trực tiếp vào mail cung dc truongmanhha1986@gmail.com
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.