Hướng dẫn sử dụng Total Converter 3.11 for SHARP 904SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi THANGIOP, 27 Tháng mười hai 2007.

1. orionviva

orionviva Thành viên

Được Like:
    1
    Theo kinh nghiệm của em thì các bản TC3.xx chúng ta thường sử dụng là các bản crack nên không full chức năng.Do đó nếu chúng ta chỉnh lên cao hơn 302x240 hay chỉnh audio cao hoặc thấp hơn đều không được,nói cách khác là chuơng trình bị hạn chế hoàn toàn tất cả các tùy biến đều là chuơng trình báo lỗi.Em đã thừ rất nhiều bạn TCV khác nhau các bản mới khi cho hiệu chỉnh cao hơn thì chép vào máy đều không sử dụng được.Còn bản cũ thì làm việc ổn định và tốt nhất là input bằng files Mpeg,em sử dụng chuơng trình phụ để convert thành Mpeg giữ nguyên chất lượng video và tăng bit rate của audio lên,sau đó dùng TVC thỉ audio có cải thiện đôi chút,nhưng muôn năm cũng chỉ là mono thôi.Em nghĩ đã đến lúc chúng ta phải tìm một chuơng trình khác để thay thế TVC rồi,mỗi ngày các em JP lại càng hiện đại,tình năng cao cấp hơn,mà đồ chơi cho em nó cứ thế này thì thật...:-S
    Ah,em nhớ là MOD MH có một bài hướng dẫn làm video chất lượng cao hình như là chất lượng HD audio siêu cao để làm ringtones thì phải,các bạn tìm thử xem,bái ấy MOD đã hướng dẫn rất chi tiết đó.(mình chưa thử nữa vì lười thay đổi cái mới,thế nên bây giờ mới hối hận).#-o
  2. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Total làm việc tốt chứ, tùy file gốc mà audio phải theo file gốc, file gốc là stereo tất nhiên là file convert cũng stereo vô tư bạn à. Có nhiều định dạng mà các chương trình khác (ImToo, Silisoft...) bó tay nhưng Total vẫn làm tốt.
    orionviva thích bài này.
  3. orionviva

orionviva Thành viên

Được Like:
    1
    Video nén ở độ phân giải bao nhiêu thì khi xem,đẹp nhất là khi chúng ta xem lại với đúng với độ phân giải của nó.Cái này bác có thể minh chứng bằng các convert làm nhiều bản mỗi bản có độ phân giải khác nhau sau đó xem lại bằng các chuơng trình trên máy tính.Bác sẽ thấy ngay là khi xem video chất lượng DVD ờ khung hình 640x480,so với cái video nén ở 640x480 là hoàn toàn như nhau.không mảy may suy xuyển gì cả,có cái là nó thừa dung lượng thôi.
    Cái này thì bác không phét,chỉ tại bác hơi lầm lẫn thôi,không phải vì em là fan cua JP mà binh JP nhưng mà cả iphone và JP dều xài qua và thấy.với độ phân giải VGA mà nén vào 3inch hay 3,5inch thì phải là mắt thần mới thấy được pixels của nó.nhưng iphone chỉ là QVGA thôi mà tới 3,5inch lận thì...do cái đam mê của bác đã che mất mấy cái pixels của em nó đó:|.
  4. orionviva

orionviva Thành viên

Được Like:
    1
    đã xài cả 2 thằng Imtoo và Silisoft nhưng bỏ vào đều không nhận được,đúng là JP chỉ chịu có mỗi TVC.mấy thằng nay thật là lắm chuyện đều 3GP như nhau mà cái được cái không,được thì lại không quá 15'.
  5. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    mấy bác xài total cho e hỏi,so e Rip 1 đoạn clip từ DVD(có phụ đề) bằng TVC 3.02 thì audio nó chạy trước,hình và phụ đề chạy sau(khoảng 4s).hic
  6. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Rip từ DVD qua thì cái này good hơn nè. Không có chuyện lệch pha đâu.
    buiqtrung thích bài này.
  7. devil_xxx

devil_xxx Thành viên

Được Like:
    74
    Bác này nhầm lẫn rùi, nếu bác chọn đúng code cho audio, video và birate thì dù bác có convert bằng chương trình j đi nữa máy đều nhận ra và chạy đc.
  8. wwerawzone

wwerawzone Thành viên

Được Like:
    0
    Bác Kieu_Phong tắt điện rồi sao ?!?
  9. nguoithuynguyen

nguoithuynguyen Thành viên

Được Like:
    4
    sử dụng ImTooVideo convert... thì sao? bà con chỉ giáo nhé!
  10. lion_heart

lion_heart Thành viên

Được Like:
    16
    Thui bác đừng nói thế nữa, người ta đã thôi rồi mà. Cám ơn các bác đã chỉ giúp, mình đang mún tìm hiểu về vụ convert film cho 904 này.:hug: