Hướng dẫn sử dụng Total Converter 3.11 for SHARP 904SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi THANGIOP, 27 Tháng mười hai 2007.

1. bunbohue003

bunbohue003 Thành viên

Được Like:
    235
    nói túm lại là 3 trang rồi mà vẫn ko ai chỉ chi tiết và post soft lên cho anh em cả
  2. darksword

darksword Thành viên

Được Like:
    23
    TVC dùng rất tốt , mình convert từ DVD gốc cho mọi chuẩn ra từ QVGA , VGA , CIF , hay PSP,Iphone,Ipod.... đều ok hết .
    Việc convert được hay không còn tùy thuộc vào file input nữa . Độ phân giải phải lớn hơn độ phân giải output , và có tỉ lệ tương đương (riêng cái này thì DVD ok hết từ wide cho đến thường) , và file input là file càng ít convert càng tốt , vì nếu nó được convert qua nhiều chương trình thì sẽ ko đồng bộ mã code với TVC
  3. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Dùng soft 3GP Converter của Mod MinhHoang cũng rất tốt đó bún, đơn giản, dễ dùng. Hoặc 1 vài soft khác như ImTOO, Super cũng khá ổn.
    bunbohue003 thích bài này.
  4. bunbohue003

bunbohue003 Thành viên

Được Like:
    235
    soft của bác hoàng mình làm rồi từ dvd >> 3gp nhưng sao ko có sáng hơi mờ , để mình thử soft khác , thank levin
  5. levin

Được Like:
    2,514
    chỉnh brightness của máy max chưa (mức 4), dùng 904 thì để max nhìn mới sáng và xem video mới phê. Lúc trước mình thường dùng ImTOO, thỉnh thoảng dùng Super, bây h kết hợp tùm lun, dùng thằng này ko được thì chuyển thằng khác, riết trong máy cài đầy soft lun ^^
  6. bunbohue003

bunbohue003 Thành viên

Được Like:
    235

đã làm theo ý bác , kết luận fife kia bị lỗi mới test fife khác , hình ảnh rõ cực ( soft minh hoàng ) còn ImTOO thì can't not , à cho hỏi mình chỉnh thông số ra sao để corver xem full màn hình vậy bro , sẵn đây mình xin nói với các bro , soft của bác minhhoang rất ổn , các bro làm theo hướng dẫn sẽ ko có chuyện corver gần xong thì báo lỗi đâu
  7. levin

Được Like:
    2,514
    Độ phân giải 640x480 (tỉ lệ 4:3) là full for 904, tùy vào file gốc mà bạn muốn convert có độ phân giải bao nhiêu, nếu file gốc đúng chuẩn 640x480 và xem full (ko có 2 vạch đen trên và dưới) thì khi convert xong sẽ xem full màn hình 904. Nếu file gốc ko theo chuẩn đó thì xem sẽ bị co-giãn hình ảnh.
    bunbohue003 thích bài này.
  8. bunbohue003

bunbohue003 Thành viên

Được Like:
    235
    mình hiểu rồi , đang mày mò làm đây
  9. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
  10. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    bản 3.14 cracked e xài ok từ trước h có thấy lỗi lãi j đâu a ryu?mấy video e post bên kìa đều xài ok hết muh.:">