Hướng dẫn unlock iPhone 3GS, iPhone 4, 4S iOS 5.x bằng SAM!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 22 Tháng tư 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. claymore

claymore Thành viên

Được Like:
    1
    report :

Iphone 4 lock Testra . OS 4.3.3 không dùng Sam được, phải up lên 5.01 mới unlock ok.
  2. aneo

aneo Thành viên

Được Like:
    2
    Chào cả nhà.

Tình hình là em đã unlock được rồi sim mobi. Nhưng bây giờ em muốn đổi một cái sim mobi khác thì làm như thế nào ạ.

Em cảm ơn nhiều.
  3. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Bạn thay sim mới cần unlock vào, bật SAM để spoof sim lại, nhớ copy ICMS lúc trước đã thành công để paste lại vào SAM nhé, rồi thực hiện các bước tiếp theo như hướng dẫn. Vì đã làm một lần rồi nên lần này không cần phức tạp quá, tuy nhiên nên backup active của sim đã unlock trước cho an toàn.
  4. aladanh22

aladanh22 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bạn ơi sao mình De-activate rồi mà cái Activation state nó vẫn là Activated nhỉ :(
  5. aneo

aneo Thành viên

Được Like:
    2
    Bác cho em hỏi thêm một chút.

Khi thay sim mới cần unlock vào. Bật SAM lên thì nó có SIM detail mới gồm IMSI và ICCID mới. Bác nói copy ICMS lúc trước đã thành công và paste vào SAM tức là bỏ qua bước nhấn " Spoof Real SIM to SAM? Lúc này thi Method mình sẽ chọn Manual hay chọn "country & carrier ". Nếu chọn " chọn country & carrier" thì mình vẫn chon country gốc( nơi mua máy) hay là chọn country và crrier của lần thành công trước đó?

Em làm hoài mà vẫn chưa được. Nó vẫn báo " The SIM ccard inserted in thí iphone doé not appear to be supported".

Rất mong được giúp đỡ ạ.

Thanks

6. aneo

aneo Thành viên

Được Like:
    2
    Cảm ơn bác Fallen nhiều.

Khi cắm một SIM nhà mạng khác vào thì em làm theo cái link này nó mới activate được

http://www.thedailybuggle.com/iphone-sim-card-not-supported/
  7. lenoen

lenoen Thành viên

Được Like:
    1
    báo như vậy là sao, các bạn giúp dùm !

tại mục Subscriber Artificial Module
    Your iPhone is curently
    FactoryActivated - this means you are hacktivated. Until you are not hacktivated your phone cannot be activated so SAM is disabled. Please try "Revert Lockdownd" under Unilities and disable "Hacktivate"
    Xem và giúp dùm em với !

Các file đính kèm:

conan2901 thích bài này.
  8. aneo

aneo Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn vào SAM, phia dưới Subcriber Artificial gạt Module qua "ON" màu xanh. Sau đó nút Hactivate hiện ra. Bạn gạt cho Hactivate sang màu xám "OFF"
    FeandMo thích bài này.
  9. phuongnm0120

phuongnm0120 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình làm xong mọi thứ ok, sóng lên, nhưng không thấy lên biểu tượng nhà mạng, kiểm tra trong General báo phần Network là Not available thế là bị làm sao nhỉ
  10. thephuong0909

thephuong0909 Thành viên

Được Like:
    0
    Em dùng mạng Viettel, máy ip4, 5.0.1, unlock bằng SAM thành công, mặc dù máy đã có sóng ( Nghe gọi bình thường) nhưng cột sóng lúc nào cũng chỉ hiện 1 cây .... Có ai biết cách khắc phục không ?
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.