[ROM] Hướng dẫn úp rom cơ bản Galaxy S / SHW-M110S !

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi Lardy, 10 Tháng mười một 2012.

1. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    giờ m110s toàn dựng vỏ i9000 thôi bạn
    ntn thì chưa đủ phân biệt
  2. yangminhj

yangminhj Thành viên

Được Like:
    0
    Xin cho mình hỏi các bạn là máy mình m110s anycall, máy đang xài rom cook trên diễn đàn, chơi game bình thường, bông một hôm nó tắt màn hình không được, cứ bấm nút tắt màn hình là nó sáng lên lại. Để tự động 30s tắt màn hình nó cũng sáng lên lại ,tức là nó cứ nhấp nháy, nhấp nháy.không bao giờ tắt màn hình được.
    Không biết do rom hay do phần cứng, mình đã uprom hết rom này đến rom khác mà vẫn vậy, Có khi uprom hàn quốc, xài được 2 ngày thì nó bị lại,
    Mong các bạn giúp đỡ, xin cảm ơn.
  3. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Khi úp rom bạn đã wipe sạch rom cũ đi chưa, liệu có xung đột giữa 2 rom chăng
  4. LUXURY STAR

LUXURY STAR Thành viên

Được Like:
    1
    Lardy cho mình hỏi
    Mình dùng Odin để up rom stock 4.4.2 trên galaxy S4 nhưng không được, mặc dù khi up trên Odin đã báo Pass thành công nhưng khi khởi động lại máy thì còn nguyên bản Rom cũ cùng với dữ liệu máy. mình cũng thử hard reset cũng chỉ mất dữ liệu thôi chứ không về như lúc máy mới mua đc. Thế là sao hả bạn
  5. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    bạn phải có recovery Clock mod, có phần wipe data đó, mà galaxy S4 giờ cài rom thường thì rom stock qua odin các rom rất giống nhau đó bạn :D bạn wipe cái system đảm bảo máy sạch
    LUXURY STAR thích bài này.
  6. LUXURY STAR

LUXURY STAR Thành viên

Được Like:
    1
    ok rồi nhá bạn. cao thủ =D>
    Lardy thích bài này.