Thảo luận Hướng dẫn update Docomo Toshiba T-01D lên 4.0.3

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi DCM, 9 Tháng mười một 2012.

1. DCM Thành viên

Hôm 5/11 nttdocomo đã chính thức phát hành bản update OS ICS 4.0.0 cho máy Toshiba T-01D. Sau đây mình làm hướng dẫn update cho các bạn.

Muốn update lên bản 4.0.3 đầu tiên bạn phải vào máy kiểm tra xem máy đang là build number bao nhiêu.
    Menu -> setting -> about phone kéo xuống xem. Nếu build number là
    [FONT=MS Pゴシック]V43R41C[/FONT]
    thì các bạn tiến hành các bước sau.

1. vào trang này http://spf.fmworld.net/fujitsu/c/update/nttdocomo/t-01d/update1/top/
    Kéo xuống dưới thấy icon màu xanh lá cây bấm vào sẽ ra 1 trang và kéo xuống bấm vào nút xanh dương download về máy, bạn sẽ được file này T01D_TO_SP_ICS1
    Giải nén ra được 2 file bạn chép vào thẻ nhớ của máy (nhớ là chép vào ngoài cùng của thẻ không để vào bất cứ folder nào)
    Nhớ stick vào unkown soure

2. Bạn dùng camera của máy t-01d (bấm menu chuyển qua chế độ chụp barcoder) vào trang này:
    http://www.nttdocomo.co.jp/binary/p...roduct_update/list/t01d/T-01D_software_pc.pdf
    kéo xuống cái barcoder để camera vào nó sẽ nhận dạng và sẽ ra 1 links web bấm vào Kéo xuống dưới thấy icon màu xanh lá cây bấm vào sẽ ra 1 trang và kéo xuống bấm vào nút xanh dương download về máy là file apk

3.Bạn chọn apk intall vào máy và đởi nó sẽ update tự động trong vòng 10 phút thế là xong.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Các chức năng bổ xung và mới trên ICS 4.0.3 của T-01D

[TABLE="width: 0"]
    [TR]
    [TD]
    • Phiên bản nâng cấp
      • 4.0.3 Android tương thích
      • Thay đổi giao diện người dùng
      • Các biện pháp tiết kiệm năng lượng (thêm chế độ sinh thái, chẳng hạn như cải thiện điều khiển đèn nền / LED)
    • Thêm ứng dụng
      • i concier
      • Thẻ SD dự phòng
    • Cải thiện
      • Cải thiện hoạt động và tối ưu cảm ứng
    [/TD]
    [TD]
    • Bổ sung chức năng
      • Khóa chức năng nhận diện khuôn mặt
      • Chức năng chụp ảnh màn hình
      • MTP / PTP
      • Wi-Fi Direct
      • NX! ECO
      • Khả năng vô hiệu hóa ứng dụng
      • Kích hoạt máy ảnh từ màn hình khóa
      • Giám sát và hạn chế việc sử dụng dữ liệu di động thông tin liên lạc
      • Chức năng chụp hình Panorama
      • Tùy biến tính năng trên thanh trạng thái
      • Thay đổi kích thước của các widget
        launcher / Palette giao diện người dùng
      • Tùy chỉnh dock, khả năng tạo thư mục laucher
      • Mã hóa chức năng thiết bị đầu cuối
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Vài hình ảnh lên 4.0.3 của T-01D

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Nguồn: www.phongcachnhat.vn
    fan_ryu and duy009 like this.
  2. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    F08D, F05D, T01D đều update lên ICS được hết rồi, nhưng yêu cầu build number mới. Phải nói rất đáng đồng tiền bát gạo. Chạy mượt mà, cái khoái nhất là pin cải thiện rõ rệt.
  3. TrangNguyen83

TrangNguyen83 Thành viên

Được Like:
    62
    build number cũ thì phải đem sang Nhật, dùng wifi Docomo mới Up đc àh?
  4. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    đem qua nhật dùng sim docomo up bản build number mới lên là được, sau đó thì làm theo các bước sau
    TrangNguyen83 thích bài này.
  5. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Có cách nào để Root SH-06D bản 4.0.4 Free Sim không các bạn !?
  6. vuphong210

vuphong210 Thành viên

Được Like:
    78
    Mình đã làm thành công và không cần phải mang sang Nhật đối với T01D và F05D ( Sh01D thì chưa làm được vì chưa có máy).. Các bạn làm như thế này ạ: Root máy ( cái này các bạn xem trên XDA thực hiện giống hết F05D). Chỉ khác F05D là chạy phải rootF05D.bat chứ không phải chạy phải Rootdsu.bat. CÁc bạn cài đặt JDK để có SDK ( quan trọng nhất cái này vì nếu không sẽ không nhận adb). Sau khi thực hiện xong hoàn toàn thì các bạn dowload file room update trên trang chủ của Docomo ( fujitsu). Giải nén ra thẻ nhớ. Sau đó các bạn vào recovery mode chọn update thì nó sẽ tự lên ICS 4.0.3. tạm thời là như vậy đã. Mình cuối năm bận quá nên chưa hướng dẫn các bạn cụ thể được. Mọi người cứ dọa là root T01D, F05D là cưa boom mà mình Cưa mãi chẳng còn nào chết ( 4 con rồi, làm hộ cho cả bạn của bạn nữa). Các bạn chú ý sạc đầy pin là ok! Sau khi lên 4.0.3 Các bạn dowload tiếp SGK ( từ JDK cho 4.0.3) rồi lại thưc hiện root tiếp cũng thành công ( Máy mình hiện tại đang chạy giao diện của S3 4.0.3 rất mượt)
  7. vuphong210

vuphong210 Thành viên

Được Like:
    78
    Đối với Driver T01D thì các bạn dowload đúng nhé ( trên XDA là link của F05D), Sau khi root 2.3.5 xong cài root titanium backup để xóa hết app nhật bản rồi các bạn hãy update. Chắc chắn sẽ lên 4.0.3
  8. vuphong210

vuphong210 Thành viên

Được Like:
    78
    Bác cho em mượn con của bác em làm chuột bạch cho :D 50/50... :D
  9. mvpquangloi

mvpquangloi Thành viên

Được Like:
    0
    thanks các pro, đang cần thì gặp đc topic này
  10. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Các bạn có thể update vô cùng đơn giải mà không cần root máy nhé.
    + nạp đầy pin tí
    + chép file update đã down ở post 1 vào thẻ nhớ
    + tắt máy đi, đưa về recovery bằng cách giữ chặt menu+ back+ nguồn
    + update from zip card

chọn file update kia là done