Hướng dẫn Update Firmware/flash deadphone bằng Phoenix 2011 (update 27/5/2011)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 13 Tháng tư 2010.

1. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    mình dùng win vista bạn ơi.
    bây giờ mở phonix lênn thì nó yêu cầu cài NOKIA DONGLE mới chạy tiếp đc. khó hiểu quá các pác ơi.
  2. haingoai1004

haingoai1004 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình xoá pkav pro 2009 đi thì cài được phoenix và đã update FW 031.023 thành công và hackphone thành công. Mình theo hướng dẫn của caoquy8x nhưng dùng cách 2 là tải fw 031.023 exe về mới thành công.Nếu dùng theo cách doawload navifirm về thì không được. làm đi làm lại 10 lần cũng không được.
  3. duc2012

duc2012 Thành viên

Được Like:
    127
    tình hình là em không cài đc trên win 7 ultinate 32bit các bác ơi..báo lỗi "the filename,directory name,or volume label syntax is correct" làm thế nào bi h hả các bác.giúp e với thanks
  4. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    sao kô ai trả lời hết vậy? Bác caoquy8x đâu rồi?
  5. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Được Like:
    90
    Các bạn lưu ý về bản phoenix này nhé:
    - Thông thường chỉ cần cài 1 file duy nhất phoenix 2010 mà mình đã up lên ở trang 1 là ok.
    - Nếu máy vẫn chưa nhận ra điện thoại thì các bạn cài thêm PC suite bản mới nhất vào là xong nhé.
    Các lỗi thường gặp:
    - Cài xong bình thường như không chạy được thì các bạn load Net frame work về cài vào PC.
    - Cài xong ko hiện ra màn hình desktop hoặc không thể khởi chạy (lỗi này là do virut hoặc lỗi windows) => cài lại windows là ok.
  6. dacasa1989

dacasa1989 Thành viên

Được Like:
    30
    mình dùng win 7 ulti 32bit nè cài có lỗi gì đâu
  7. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    hiện nay mình đã cài lại win,nângcaaps len win 7 lun mà vẫn bị lỗi cài NOKIA DONGLE, ai bít xin chỉ giùm
  8. minhchau

minhchau

Được Like:
    397
    Tắt cái anti virus đi.Rồi cài phoenix lại lần nữa là ok ha ban.Khi nào up hoặc down xong thì mở anti virus lên lại.
  9. dacasa1989

dacasa1989 Thành viên

Được Like:
    30
    thử cài nokia PC suite trước rùi cài cái bản phoenix ở trang 1 xem sao
  10. hahinhhaha

hahinhhaha Thành viên

Được Like:
    3
    Cứu em với. Hôm nay nghịch ngợm up fw v4 0839.42.2.1 cho con n73, đang up tự nhiên nó báo hok kết nối với máy, thế là xong died luôn rồi, bây giờ làm sao bây giờ