Hướng dẫn Update Firmware/flash deadphone bằng Phoenix 2011 (update 27/5/2011)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 13 Tháng tư 2010.

1. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    mình chưa cài đặt xong nữa là báo vậy rồi.khi mình nhấn OK thi vẫn có chương trình Phoenix nhưng khi khởi động thì nó báo INTALL DONGLE NOKIA nữa.mình đã vào đường dẫn trên và thử intall file fixer.exe bằng tay ma cũng ko đc.tại bước này là bước cuối cùng để chạy đc Phoenix nên mong các bạn giúp đỡ.
    bạn caoquy8x có cao kiến j ko?topic này là của bạn mà.
    ah.mình đã sử dụng bản năm 2009 và kể cả bản mới nhất trên trang chủ của nó cũng ko đc.
  2. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    C:\Program Files\Nokia\Phoenix là thư mục trên PC của mình . Bạn phải có quyền Admin của PC thì mới cài được nhé !
  3. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    mình biết và trong thư mục đó cũng có,nghĩa là trong máy mình vẫn có chương trình Phoenix nhưng chỉ ko chạy mà thôi.lúc bạn khởi động chương trình lên thì nó yêu cầu cài đặt Dongle nokia.mình nhấn OK thì hiện lên bảng thông báo EXiT PROGRAM.là như vậy đó
  4. goabc

goabc Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi làm sao Load FW có dạng .exe
    cho mình link với
  5. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Bạn cần tìm cái gì thì http://www.google.com.vn/ nhé . Nếu nói chung chung như bạn thì cũng bó tay luôn . :-$
  6. truynhap1

truynhap1 Thành viên

Được Like:
    210
    Update firmware Nokia bằng Phoenix Service Software 2010.24.003.43250 c+r+a+c+k+e+d.

Ở bạn mới này giao diện trong pro hơn. Update fw nhanh hơn các bác cũ khác. Em chạy chuyển TV cho 1 em E72 xách tay tàu chưa đến 3p với máy Laptop chip 1.4, Ram 512.

Cách sử dụng em cũng không trình bày ở đây nữa. Đã có nhều trong các topic trên 4rum. Các bác download fw bằng Navifiwm là tiện nhất. Copy vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products .

Khác ở các bản củ hơn là phần Conections trông pro hơn.Tùy chỉnh USB hay No Conections tiện hơn.

Các bác chạy nâng ver thì chọn Usb n - RM - xxx . Còn chạy deadphone là chon No Connnection.

Cuối cùng là link download. Em up lên mediafire cho dễ tải chứ Rapid thì tải mút mùa.

Mã:
    http://www.mediafire.com/?dckdbb3bgjsgawt
    Là phần mềm của Nokia nên tỷ lệ chạy fw thành công là 99,99 %.

Ps : Với kiểu chạy qua USB các bác nên chạy bằng laptop . Đề phòng bi rờ hay cắt điện không báo trước :-s . Không nên chạy hàng ngoài không rõ xuất xứ hoặc hàng công ty quá đát. Main board máy đã qua sửa nhiều yếu là dễ die máy lắm.

Thân.
  7. pichu2.0203

pichu2.0203 Thành viên

Được Like:
    15
    Hàng nào chạy chả đc.Tôi còn dùng nsu up cho con 6630 2nd sản xuất năm 2004 cơ ạ.Mà con của tôi cũng chọc ngoáy chán rồi.
  8. DanteDMC

DanteDMC Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn nào bị lỗi cài Phoenix thì cứ cài PC suite up rồi down NSU về rùi up thui, đây cũng là 1 cách an toàn nhưng hơi lâu
  9. mutang1967

mutang1967 Thành viên

Được Like:
    0
    * Load FW bằng navifirm

cái này down FW mới nhất hay FW của máy mình đang dùng vậy? :-w
  10. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    FW sắp xếp theo thứ tự từ cũ nhất đến mới nhất từ 100.7.76 đến 410.21.10 đó bạn !