Interactive Voice Call Master (IVCM): PM quản lý cuộc gọi, tin nhắn (2.60)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. tethien

tethien Thành viên

Được Like:
    176
    Cái ICVM này nó có ghi âm sẵn rồi mà. Đâu cần cài UltimatePortable.Ultimate.Voice.Recorder để làm gì nữa đâu.
    rain_ho thích bài này.
  2. hellboi2

hellboi2 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình đã và đang xài cả hai chương trình ACM Và IVC, mình xin có một số nhận định :
    1. IVC đến nay chưa có chương trình nào Spam được nhưng sắp tới sẽ có
    2. ACM thi dễ bị Spam hơn
    (Spam ở đây nghĩa là có chương trình nhá máy ở cấp độ liên tục thì ACM bị "Văng" ngay nhưng IVC thì chưa
    Và cũng đúng như các bậc tiền bối đã nói IVC sẽ cung cấp cho bạn 7 luật ngăn không cho người khác nhá máy hoặc làm phiền bạn nhưng bạn vẫn có thể giữ liên lạc với những người không có ý định nhá máy phá mình.
    IVC dễ đưa vào danh sách nhạc mà bạn muốn cho "Người Không tốt" phải "thưởng thức bất đắt dĩ" hơn là ACM. Vì ACM version cao sẽ buộc các bạn phải Hack Fimware rồi dùng Eplorer chép file mà bạn thích vô thẳng chương trình của ACM lúc đó đoạn nhạc chúng ta cần phát mới có tác dụng được.
    Trên đây chỉ là những kinh nghiệm của riêng bản than mình
    Các ban hãy cùng chia sẽ với mình những kinh nghiệm quý giá hơn nhằm giúp những ai chưa rõ về IVC và ACM sẽ dễ dàng tiếp cận và sử dụng thành thạo hơn
    Mình tin răng khi đó sẽ không còn những trò nhá máy quạy phá các chú dế yêu quý của các bạn
    Thân chào.
    Chúc diễn đàn ngày càng phát triễn mạnh mẽ, hữu ích cho tất cả các bạn yêu kỹ thuật công nghệ.
    rain_ho thích bài này.
  3. tichau

tichau Guest

Cái này xài có vẻ khó hơn Mcleaner.Mò mãi mà không xài được :D.
  4. cuonggsm2007

cuonggsm2007 Symbian Top Contributor

Được Like:
    485
    Phần mềm IVC nếu AE chịu khó càng vọt.. càng bị nó cuốn hút, càng đi sâu...càng thấy nó độc đáo đến bất ngờ !!!
    Tôi 0 nói quá đâu, nhìn chung cách sd nó rất giống pm ACM nhưng nó đa năng & tinh tế hơn rất nhiều, xin được điểm qua 1 số chiêu độc of IVC:

1> Phần Profiles(các tình huống quản lý cuộc gọi): nó đưa ra 1 đóng tình huống làm AE thấy rối -> rồi nản nhưng cái độc ở chổ là nó có thể sữa tên(tiếng Việt cho dễ nhớ) or xoá bớt or thêm.

2> Có tình huống ghi âm cuộc gọi 0 beep cả đi & đến có chọn lọc số luôn

3> Phần phản ứng(response) cho 1 tình huống nào đó ta có thể đặt cho nó chuyển cuộc gọi đến số khác, cái này các pm khác làm 0 được nếu là thuê bao trả trước -> IVC rất độc làm được luôn

4> Chức năng tạo tình huống giống như tổng đài tự động of các mạng ĐTDD:
    VD: Tình huống bạn gọi cho tôi sẽ nghe thông báo "Hiện giờ tôi 0 thể nghe ĐT được xin hãy lựa chọn: ấn phím 1 để gởi lại lời nhắn, ấn phím 2 để chuyển cuộc gọi đến người thân of tôi, ấn phím 3 để nghe nhạc & chờ trong giây lát....." :!!;)) -> cái này là độc nhất vô nhị chỉ có ở IVC

@ Hôm nào rảnh tôi sẽ viết 1 bài HD s/d pm này cho các new member, 1 pm wa' hay \m/
    rain_ho thích bài này.
  5. huutien

huutien Thành viên

Được Like:
    0
    xin bạn post hướng dẫn nhanh nhanh dùm. mình mới xài qua chưa biết cách record như thế nào. mình đã bật chức năng record cuộc gọi đến và đi nhưng ko biết nó có record ko và nếu nó record thì nắm trong folder nào ? mình kiếm hoài ko ra. ai biết giúp mình với. thanks
  6. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Đọc lại bài 17 nhé !

P/S Nhớ chịu khó đọc từ đầu topic trước khi đặt câu hỏi !
  7. huutien

huutien Thành viên

Được Like:
    0
    hix thật sorry vì ko tìm hiểu kỹ. và cũng xin cám ơn là mình đã biết cách sử dụng nó rồi thanks
  8. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình dùng E63, không hack, dùng ACM mới nhất,chép file nhạc vào folder Private dùng bt,có sao đâu:D
  9. abjectman

abjectman Thành viên

Được Like:
    0
    Phải nói là chương trình này quá pro, đặc biệt là chức năng tạo 'tổng đài tự động' (Corporate telephone). Trước đây mình xài ACM, Handy Blacklist, Ultimate VR. Nhưng giờ đây mình gỡ bỏ hết rồi, chỉ xài IVCM thôi. Có một điểm nổi bật nữa là nó ít hao pin hơn ACM. Nhưng vẫn có cái khó chịu là không báo có cuộc gọi như ACM và khi import soundclip thì không thể hiện tên (chỉ thể hiện recorded). Anh em nên xài chương trình này đi.
  10. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    Nhờ anh Chieu Truc nên mình bỏ ACM và dùng IVCM từ 1 năm nay rồi, đúng là "càng đi sâu càng bị nó cuốn hút" vì phạm vi tình huống mà nó sử lý quá rộng đến tuyệt vời, người gọi không thấy chuông trước khi bị nó xử lý, ghi âm 2 chiều, đặt lịch cho các tình huông.... Tuy nhiên, thời gian gần đây không hiểu sao nó bị lỗi: thỉnh thoảng có cuộc gọi đến là nó out luôn, các cấu hình xử lý thì không vấn đề gì nhưng khi vào phần cài đặt nó lại về mặc định hết . Ai có biết lý do không? nó xung đột với phần mềm nào không? Có cách nào khắc phục thì cho em biết. Thanks!
    Mình dùng N82: đang cài một số PM như: AutoProfil, X-plorer, Python, Kapensky, FreeCoolcall