IP 2G , v2.2.1 up lên 3.1 custorm mất sóng wifi ? xin giúp đỡ !

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mottinhban, 23 Tháng mười 2009.

1. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    Không được rồi :-s , đã step by step y như bác hướng dẫn , và cũng đã phải về lại 2.2.1 nhưng vẫn non network . . :D
    Tình hình này là đi bé chip rùi [-( Vật lộn với nó nguyên ngày như thế nó không đi thì người cũng ngỏm :D
    ---------------- Thanks các bác nhìu ----------------
  2. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Có ở TP.HCM không bạn? Đem qua Alex test thử, nếu không được thì đi thay chip cũng chưa muộn :D
  3. Anhduc01101977

Anhduc01101977 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình theo dõi chủ đề này hi vọng có cách giải quyết. Máy mình cũng up đủ FW, lên cả 3.1.2 mà sóng WIFI cũng không có, thỉnh thoảng nhận rồi tắt luôn. Chắc là toi chip WIFI rồi. Thôi mình và bạn cùng chia buồn:(
  4. asun2004

asun2004 Thành viên

Được Like:
    15
    - settings, general, reset, erase all content and settings.
    đùng làm cách này!Mình vừa bị ăn táo!Tưởng lần này ăn táo bị die phần cứng!Vì ăn táo lần này hơi bị ghê!nói cho anh em biết chứ dù gì cũng thanks nhiều!
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Máy của bạn có vấn đề, có thể do cài đặc app bị xung đột lẫn nhau nên mới có tình trạng này. Nếu mà setting này gây ra lỗi thì tại sao Apple để vào đó cho bạn dùng chứ ?
  6. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    trường hợp reset all setting mình cũng từng bị dính táo khi reset rồi , Tuy có thể do bị đụng app , nhưng làm sao mà mình có thể biết được app nào xung đột với nhau .
    hầu như mình thấy IP nào cũng ngập app . Nói chung thì hạn chế sử dụng phương án này thôi ! vì có đến 70% là dính táo do đụng app
  7. laogiade74

laogiade74 Thành viên

Được Like:
    4
    thêm một người nữa chít chip wifi đây !!!! hic hic , từ đoá tới giờ toàn dùng 3g