iphone 1.1.1 lên 1.1.4 liên tục bị no service

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi anhxaydung, 28 Tháng bảy 2008.

1. anhxaydung

anhxaydung Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng revirgine lại xong restore bằng 1.1.1 ok, unlock bằng iliberty+/Ziphone cũng bị no service. Up lên 1.1.4 thì cũng không unlock được bằng iplus2.0b, bootneuter cũng chịu luôn!
    Nhưng thỉnh thoảng dùng ziphone 3.0 thì sau 1 ngày no service iphone có sóng nhưng chỉ đuọc 1 lúc rồi lại bị no service lại.
  2. anhxaydung

anhxaydung Thành viên

Được Like:
    0
    Cái này mình chưa thử, nhưng máy mình mới lên firmware 2.0 dùng custom firmware mà vẫn không có sóng, để chiều nay xuống lại thử xem sao, rồi report lại nha.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Các bạn nên nhớ là không dùng Ziphone nhé.
    Tôi nói rất nhiều lần rồi nhưng nhiều người vẫn ỷ y vào ziphone.

Các bạn không hiểu thì đừng có làm mò.
    Virginize không phải là restore.

Revirgin / Virginze là để fix corrupted baseband của fw 1.0.2 trong quá trình dùng anySIM 1.0, iunlock, unlock-fast.pxl

Máy của bạn có vấn đề gì khác rồi .... do dùng ziphone đó.

up lên custom fw 2.0 mà cũng không có sóng ... vậy lúc bootneuter 2.0 chạy nó có báo lỗi gì không? Chạy bootneuter rồi xem nó báo cho biết BL và BB và mấy chi tiết khác là gì ?
  4. tapsumoi

tapsumoi Thành viên

Được Like:
    19
    mình up lên 2.0 khi bootneuter báo lỗi 6 nghĩa là sao?
    Mình đoán là bệnh HW luôn. Không hiểu có đúng không
  5. anhxaydung

anhxaydung Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy bây giờ mình phải khắc phục làm sao? Có phải hardware unlock không bạn? Hay là có cách khác? Bạn giúp giùm mình với.

Mình thấy bootneuter chạy êm ru à, Nó báo Boot Loader là 3.9 không cần đụng đến chỉ unlock firmware thôi. Không có báo lỗi gì cả. Tới bây giờ cũng không có dịch vụ.:-w
  6. cat_nobita

cat_nobita Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn thử SIM khác xem, có khả năng khi unlock Bạn không tháo SIM ra nên có thể SIM đã bị đoản mạch gây nên tình trạng NO SERVICE chăng?****? Cách Fix NO SERVICE bên TT đã có rất nhiều hướng dẫn rồi Bạn thử chưa vậy?****? Chúc IP của Bác mau lành bệnh.
  7. anhxaydung

anhxaydung Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thử rồi, rút sim ra cắm vô máy khác gọi vô tư. Có cả cái trò chêm miếng giấy sau lưng cái sim nữa, cũng chịu. Bên TT cũng có nhiều người bị y chang như mình, đều bó tay cả. Đang chờ hướng giải quyết đây. Cả trên hackint0sh cũng có cái topic như vậy, quá trời người bị mà có giải quyết được đâu?
  8. TIẾN PHÁT

TIẾN PHÁT Ex-Mod

Được Like:
    54
    Ai nói không giải quyết được???làm phần cứng>>>>chịu không?****:D
  9. tu1089

tu1089 Thành viên

Được Like:
    48
    làm tới làm lui cuối cùng cũng phải đem qua ông này mổ bụng , em ở bên anh Hoàng bữa gửi No Service nè anh Vũ :-w
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cho cái link của bài đó bên hackint0sh được không ?