iPhone 3G software (yellowsn0w 0.9.6) Unlock cho Baseband 2.28.00

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 2 Tháng một 2009.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nhiều mạng khác cũng phải làm như vậy đó.
    Như QuangTien biết, software yellowsn0w này còn BETA và sẽ được điều chỉnh thêm. Hiện lúc này thì coi như là chạy ổn với mobiphone ở VN. Cám ơn thông tin của QuangTien
    quangtien thích bài này.
  2. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    buồn quá mạng tmobile ko dùng được rồi
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đừng buồn ... sẽ sớm có giải pháp ...
    MuscleNerd ở CA mà :)
  4. vi3tb0ii_CA626

Được Like:
    13
    MuscleNerd là ai dzay nè
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @vi3tb0ii,
    Đằng sau thẻ T-Mobile SIM có số nằm ngang (ở phía góc xéo)
    Số đó tương tự như là 37.05A, OCS_2.3, 38.01e
    Số của bạn là gì. Nếu có thể, chụp 1 tấm hình mặt sau của thẻ SIM rồi gởi lên đây.

Nếu bạn có quen ai đã dùng T-Mobile khoảng 2-3 năm nay, mượn thử SIM và cho vào iphone xem chạy không?
  6. vi3tb0ii_CA626

Được Like:
    13
    cái trên cai thẻ sim có số nhưng mà bị mờ hết rồi ko thấy được số nào luôn và đã thử tất cả các loa.i sim cung kết wa ko có sóng gi luôn
  7. havinhty

havinhty Thành viên

Được Like:
    0
    Bác Dtube ơi, em dùng sim mobi này, cài xong hết rồi, cũng thử làm như bác nhưng cột sóng vẫn chỉ có 1 chấm, ko gọi được rồi. Sim của em là sim mới, thuê bao trả sau

Update : Đã thành công rồi các bác ơi, nghe gọi nhắn tin ngon lành luôn. Mình xin góp ý thế này : các bạn nên cài yellowsn0w bằng Installer thì tốt hơn, sau đó cài thêm SBSetting trong Cydia, rồi tắt hết tất cả : Wifi, EDGE, 3G... Xong rồi dùng SBSettting để Reboot lại máy, xong rồi để yên máy khoảng 4 phút, sau đó tháo sim ra, rồi lắp sim vào, chờ 1 tý và...Tuyệt vời
  8. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    mình unlock thành công rồi nè, dùng Mobifone sóng tuôn trào luôn. Có điều chờ nó nhận được sóng cũng hơi cực, phải remove sim 1 lần rồi gắn vào lại mới được, lần nào khởi động máy cũng thế cả. Và 1 điều nữa là không unlock với Vina được. Ai unlock Vina được thì trao đổi với mình nha, đang rất cần dùng mạng VINA, mobi chỉ là sim dùng tạm thôi
    Dtube thích bài này.
  9. quangtien

quangtien Thành viên

Được Like:
    44
    tình hình là unlock iphone 3g vẫn đang thử nghiệm hiện giờ vẫn chưa có ai unlock được full vẫn còn rất nhiều lỗi . sáng nay tôi đã unlock oke cho sim mobi nhưng khi đi đường có 3km thì bị tình trạng như sim vietel là nhận được cuộc gọi nhưng không gọi đi được. Đề nghị tất cả anh em phải bình tĩnh vì tất cả vẫn đang thử nghiệm cho đến giờ phút này unlock vẫn chưa oke với all sim
  10. quangtien

quangtien Thành viên

Được Like:
    44
    theo suy nghĩ của tôi yellowsn0w là 1 soft unlock theo dạng khác( giống như chíp trên xsim) chứ không hề thay đổi baseband như trong bản 2g nên bạn nào đang dùng ổn định từ 2.1 trở xuống bằng x-sim thì hãy từ từ đừng nâng cấp vội chờ đợi các thông tin mới nhất rồi mới nâng cấp lên 2.2 để unlock