Xin giúp Iphone 3gs 16g lock reset bị dính cable! Help với mấy anh ơi!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi khoidangle, 28 Tháng hai 2010.

1. khoidangle

khoidangle Thành viên

Được Like:
    1
    Đã xử lý được máy rồi các bác ơi!!! vui quá!!!

Em vừa xử lý xong con iphone 3gs 16gb tuần 41 bị như em đã hỏi ở trên.
    (Máy chưa từng JB bằng redsn0w)
    1. Em lấy ECID/shsh file.
    2. Restore FW gốc 3.1.2 + activate bằng AT&T sim.
    3. Blackra1n JB và unlock
    4. OK

Máy của em trước đấy đã lấy SHSH rồi mà em không biết, vì có 1 lần Cydia hỏi em là love Cydia hoặc make life easier không, vì em khoái Cydia nên OK, không ngờ bây giờ, trời thương kẻ khù khờ. hihi.

Em mô tả lại để tiện theo dõi. Máy em modem 05.11.07 chưa JB. và đang dùng FW gốc 3.1.2 em dùng blackra1n để unlock thì bị dính cable sau khi reset. Chạy blackra1n thì cứ lặp đi lặp lại, restore thì không được vì em không biết đổi file hosts (ở trên).

Thực ra em nghĩ là khi mình thêm ip (74.208.105.171 gs.apple.com) trong hosts file thì khi restore, nếu đã lưu SHSH trên Cydia rồi thì restore là ok. Vì khi restore thì iTunes sẽ lấy SHSH trên server của saurik để so sánh chứ không lấy từ apple. Do đó nếu ai đã lưu SHSH trên Cydia rồi thì chỉ cần thêm ip vào hosts file là restore ok.
    nhuttanlx thích bài này.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em rất là may mắn vì có shsh trên Cydia.
    Những người rơi vào tình trạng này mà không có shsh cho fw 3.1.2 thì ngồi mà khóc.
    Cách restore để dùng 3.1.2 shsh trên cydia đã có nói rất nhiều lần trong bài fimware umbrella.

Đáng tiếc là những lời nhắc nhở, lời khuyên của anh thì người dùng iphone 3GS không thèm đọc. Những người chơi máy iphone 3gs chỉ biết dùng chứ không chịu tìm hiểu thêm. Vấn đề shsh anh đã nhắc nhở từ khi iphone 3GS mới ra đời mà cho đến lúc này không ai để ý cho đến lúc muộn rồi. Ai vào đây chỉ muốn hỏi và có câu trả lời ngay lập tức chứ không chịu tìm hiểu. ..... Thật là chán ....
    khoidangle thích bài này.
  3. khoidangle

khoidangle Thành viên

Được Like:
    1
    hi anh,

Thật ra thì anh Dtube cũng thông cảm, vì nhiều khi gà quá đọc cũng không hỉu nổi đâu anh. Nhiều khi phải đọc đi đọc lại mới có thể hiểu được.

Anh Dtube có nghĩ đến xây dựng 1 flow chart tình trạng các con IP và các quá trình JB unlock, để người dùng dễ theo dõi và biết mình đang ở tình trạng nào và cách khắc phục ra sao không anh. Như vậy khi một người bị sự cố, họ có thể tìm ra được hướng đi.

Em nghĩ vậy mà tại em không nắm hết kỹ thuật IP nên em không làm nổi. Vả lại như vậy sẽ dễ cho anh khi trả lời câu hỏi ng ta. Anh chỉ cần chỉ họ đọc ở phần nào thôi. Với lại người mới, gà như em có thể hình dung rõ ràng hơn.

Cảm ơn anh nhiều lắm
    :35:
  4. nhuttanlx

nhuttanlx Thành viên

Được Like:
    0
    Đây là điều mình tìm hỗm rày , thanks !
  5. hpham333

hpham333 Thành viên

Được Like:
    4
    Con IP cua e co' ti'nh tra.ng giô'ng nhu tren. 3gs Tmobile 16G ver 3.1.2 ,baseband 5.11.2 chua bao gio' update. Đang xa'i Blackra1n JB. máy hẻt pin, mâ'y lấn truo'c dùng blackra1n OK , lấn nấy thi' treo cable lâ.p đi lâ.p lai.E co' lên itune đê? Restore (iPhone2,1_3.1.2_7D11_Restore.ipsw ) nhu'ng ko tha'nh công. Bây gio' ma'n hi'nh đen ngo'm, ko thê? tro? vê' DFU cho du' bâ'm nu't Home va' Power. Ca'c ba'c co' ai biet chi? du'm, con IP na'y co'n hy vo.ng gi' ko?****?
    e moi va'o thê' gioi IP nên ko biet nhieu,mong chi? dan ,ca'n on..
  6. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    Máy bạn bị dính ở chế độ DFU rồi , không thoát ra được . 80% chia buồn với bạn
    Muốn thoát được khả năng phải chờ đợi thêm thời gian nữa đi bạn à . :(
  7. hpham333

hpham333 Thành viên

Được Like:
    4
    mi'nh pha?i cho' la' cho' gi' ha? ba.n. cho' unlock tool ra phai ko bac'******** hay la' cho' DFU tool???mi'nh chua bao gio' update itune nen bb vâ?n co'n 5.11.2. vâ'n đê' bây gio' la' châ?ng la'm gi' đuoc, ma'n hi'nh đen thui...ae no'a biet chi? du'm ca'm o'n..