iPhone 3GS + bootrom thấp + 3.1.3 + spirit jailbreak và sẽ patch LLB để dùng custom fw

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 26 Tháng sáu 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi đã nói ở trên rồi. Tôi không trả lời khi bạn không biết cách downgrade / đưa về firmware thấp vì sẽ làm loãng chủ đề.
    Vấn đề này tôi nói cả trăm lần rồi. Bạn vui long search trong forum.

Tôi viết bài hướng dẫn và nhiều người đã làm được.
    Tôi hy vọng những anh em nhiều khinh nghiệm vào đây chia sẻ, giúp đỡ 1 tay. Một mình tôi không thể lo cho hết tất cả.
  2. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Gửi nb4eva:
    Lỗi 1015 khi restore FW 3.1.3 là lỗi thường gặp thôi. Thường có những hướng giải quyết sau đây:
    - Cập nhật phiên bản iTunes phù hợp.
    - Khởi động lại máy.
    - Đổi sang 1 cổnf USb khác trên máy của bạn.
    - Hoặc dùng 1 máy khác để Restore.
    Những cách giải quyết này được Apple hướng dẫn user đó bạn.
    leminh_3000 and binhnv143 like this.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @betaphack,
    lỗi 1015 đó là khi hạ firmware và BB không trùng.
    Máy rơi vào recovery. Dùng iRecovery để thoát ra ... hoặc dùng blackra1n để đá máy ra khỏi Recovery mode.
    leminh_3000 and binhnv143 like this.
  4. truongli

truongli Thành viên

Được Like:
    1
    hồi chiều sau nhiều lần làm cả chục lần dều làm ko dược nhưng rốt cuộc dã thành công mỹ màng , cách làm của mình dều làm như trên nhưng dến bướt này (
    9. Tạo một folder / thư mục / directory trên iphone. Gọi nó là tmp (/tmp)

10. Cho những file đã giải nén của all_flash.n88ap.production.zip vào /tmp (nhớ phải để ý permission của những file này là 644 - hình như có thể set permission trong winscp)

** có thể ssh vào iphone và dùng dòng lệnh như sau:
    cd /tmp
    chmod 644

11. Cho những file đã giải nén của spirit2pwn_r1.zip vào /tmp (nhớ là phải để ý permission của file img3flash và file pwn_old_boot_r1.sh là 755 - hình như có thể set permission trong winscp)

** có thể ssh vào iphone và dùng dòng lệnh như sau:
    cd /tmp
    chmod 755 img3flash
    chmod 755 pwn_old_boot_r1.sh
    mình ko tạo ra forder hay dánh lệnh gi hết mình dùng winscp mình copy tất cả những file mà anh dtube dưa vô mục tmp và dánh lệnh :cd /tmp
    ./pwn_old_boot_r1.sh bằng cách ấn ctrl+t khi nó chạy xong thì rétar lại máy nhớ kiễm tra lai máy cái set quyền mà dtube dã dặn nhé, và cuối cùng thì rstore firewall custom của gsm thế là xong, mà mình thấy nó rétore lại hơi lâu hơn mấy firewall khác, 1 lần nũa xin cảm ơn anh dtube
    small_mask thích bài này.
  5. linhmepu

linhmepu Thành viên

Được Like:
    1
    em còn gà chưa biết cách sử dụng winscp nên các bác cho em hỏi tý xíu. em copy toàn bộ các file đã giải nén vào thư mục /tmp rồi nhưng đoạn "** có thể ssh vào iphone và dùng dòng lệnh như sau:
    cd /tmp
    chmod 644 " và "** có thể ssh vào iphone và dùng dòng lệnh như sau:
    cd /tmp
    chmod 755 img3flash
    chmod 755 pwn_old_boot_r1.sh" em không biết làm sao để gõ dòng lệnh đó hết. nhờ các bác chỉ chi tiết cho em 1 tý. cám ơn nhiu
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    cài putty vào máy windows.
    chạy putty và ssh vào máy iphone bằng cách cho vào wifi address của iphone (ip address đó)
  7. thuytinh27

thuytinh27 Thành viên

Được Like:
    1
    cảm ơn các bác, em đã làm thành công. Nguyên nhân của mình là itune bị lỗi, mình đã down bản khác cài lại và đã làm thành công.
    thanks!
  8. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    trên winscp nhấn vào nút commands, cửa sổ xuống có Open in putty, bạn click chọn nó để login vào và làm theo hướng dẫn
    binhnv143 thích bài này.
  9. linhmepu

linhmepu Thành viên

Được Like:
    1
    có ai biết thì chỉ chi tiết giúp đi. em không là được đoạn sau:
    1. Tạo một folder / thư mục / directory trên iphone. Gọi nó là tmp (/tmp): tạo trên iphone là trên /private/var/root phải không hay tạo trực tiếp từ /root/tmp thì nó kêu đã có folder tmp rồi? doạn này em dùng winscp để tạo folder
    2. vào putty sau khi login gõ lệnh cd/tmp thì báo lỗi: "No such file or directory"
    3. khi copy các file đã giải nén wa không thấy chổ nào để set permission hết ( dùng winscp)?
  10. linhmepu

linhmepu Thành viên

Được Like:
    1
    có ai biết thì chỉ chi tiết giúp đi. em không là được đoạn sau:
    1. Tạo một folder / thư mục / directory trên iphone. Gọi nó là tmp (/tmp): tạo trên iphone là trên /private/var/root phải không hay tạo trực tiếp từ /root/tmp thì nó kêu đã có folder tmp rồi? doạn này em dùng winscp để tạo folder
    2. vào putty sau khi login gõ lệnh cd/tmp thì báo lỗi: "No such file or directory"
    3. khi copy các file đã giải nén wa không thấy chổ nào để set permission hết ( dùng winscp)?