Iphone 3gs, new bootrom, mất wifi! Cách fix!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 7 Tháng năm 2010.

1. unicode

unicode Thành viên

Được Like:
    8
    mình làm theo hướng dẫn này , thì các APP bị lổi văng ra ko vào dc cái nào cả :p
  2. johnni3

johnni3 Thành viên

Được Like:
    1
    Bac Dtube ui, sao đoạn cuối bác nói tắt máy rùi mở máy :o nghĩa là máy tự boost lên dc ko cần blackra1n JB ạ?
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thì tắt máy (off - slide to power off) xong rồi mở máy lại (ON) chứ không phải reboot.
    Tắt máy là để file system shut down cho đúng để máy không phải fsck_hfs khi máy khởi động
  4. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    To DTube: Máy em là 3GS tuần 47 - Sau khi Delete file blacksn0w.dylib và Power On, chạy blackra1n lại thì máy bị treo ở Springboard luôn. Nhưng vẫn vào được iFunbox. IPhone của em có lưu SSH. Có cách nào khắc phục anh giúp em với.
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bạn làm việc thứ 2 chưa?
    máy bạn lưu SHSH cho FW mấy?
  6. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng đã làm luôn bước thứ 2 rồi. SHSH của mình cho FW 3.1.2.
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    vậy thì nếu không boot lên được bạn có thể restore lại với 3.1.2 gốc sau đó jailbreak (nếu có sim để active thì dùng spirit để jailbreak nếu không có thì dung2 blackbra1n để jailbreak) và vào cydia add source iphone.gsm.vn để cài blacksn0w RC2 final để unlock và khắc phục vĩnh viễn vụ wifi này.
  8. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Xin bác FeandMo chỉ giúp em cặn kẽ luôn nhé. Em phải Restore FW 3.12 gốc bằng iTunes phải không? Nhưng khi Verifying một hồi nó lại báo "This device isn't eligible for the request build". IP của em là 3GS tuần 47. Hix.
  9. funnycool

funnycool Thành viên

Được Like:
    164
    Cho em hỏi,

Lúc trước, em unlock bằng cách add source http://blackra1n.com và cài blacksn0w vào. Khi tắt máy và khởi động lại, máy dò sóng rất nhanh và vào springboard rất nhanh.
    Máy em thì tỷ lệ mất wifi rất ít. Nhưng sau khi thấy bài này, em làm như vậy.

Nhưng sau khi làm theo hướng dẫn bài này, em unlock bằng blacksn0w RC2 final. Máy khởi động lại, dò sóng rất chậm. Khoảng từ 5-10s thì máy mới vào được springboard (Slide to unlock)

Như vậy là thế nào ạ?

Em cám ơn nhiều!
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Blacksn0w RC2 final lúc bắt đầu khởi động sẽ dò sóng chậm hơn.
    Lý do này là để ngăn chặn cái vụ boot-loop. Có nghĩa là phải initialize xong hết thì mới vào springboard được.
    binhnv143 and funnycool like this.