Iphone 3gs, new bootrom, mất wifi! Cách fix!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 7 Tháng năm 2010.

1. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    bác Dtube cho em hỏi là máy em 32G 3GS . F.W 3.1.2 bootroom mới . Em Unlock = Blackra1n RC3 , hôm nay đi làm ko để ý thế nào fone hết PIn . Về nhà dùng Blackra1n ko khởi động đc máy ( Vẫn bị kẹt ở cọng dây cable ) . Bác có cách nào help em với . Search 4rum 1 lúc loạn hết cả lên .
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu máy có 3.1.2 shsh thì restore.
    Nếu không có thì Đọc bài chú ý "giải pháp cuối cùng".
    Firering thích bài này.
  3. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    Hiện h em vẫn đang làm theo kiểu cầu may : Dung Blackra1n RC3 khời động máy . Hy vọng lúc nó sắp hết PIN thì vô đc .
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    làm theo giải pháp cuối cùng dễ hơn và an toàn ... không mất thời gian
  5. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    bác Dtube cho em hỏi 1 câu nữa . Em vẫn đang để máy khởi động = Blackra1n RC3 . Lặp đi lặp lại đc 1 lúc thì trong Computer nhận đc phone , itunes cũng nhận đc . Nhưng trên màn hình IPhone thì vẫn hiện ra hình của BR ko thay đổi . Tình trạng vậy là sao vâ,y bác ? Hiện h em chưa có Sim của chính hãng Bell để active nên tạm thời dùng kiểu ....cầu may thế này .
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tình trạng như thế thì iphone vẫn chưa boot lên hết vì chưa vào được springboard. Nếu không có SIM để activate thì chỉ còn cầu may cho máy boot thôi. Ở VN có rất nhiều chổ có nhiều loại SIM khác nhau. Bạn nên cố gắng liên lạc với những tiệm đó xem họ có giúp được không
  7. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    em cũng giống như bác ko ở VN nên .... Mà lucky là sáng nay ngủ dậy cái phone đã vô đc SB . Mung wa :D .Giờ có cách nào để mỗi lần hết PIN ,khởi động lại phone ko bị dính cable hok bác Dtube ?
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    muốn không bị thế thì đừng để hết pin.
    Bài này có nói dùng blackns0w rc2 final để tránh vụ kẹt trong reboot loop.

Muốn boot lên mà không dính cable thì chỉ có cách là đọc bài chú ý "giải pháp cuối cùng" để nâng lên 3.1.3 mà không lên BB. Sau đó dùng spirit JB và blacksn0w RC2 final. Bạn chịu khó đọc bài
    binhnv143 thích bài này.
  9. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    Em đã làm theo các step trong bài " Giải pháp cuối cùng " và đã vô đc SB ok . JB = Spirit cũng ok , wifi chạy ok . Khi vo cydia install blacksn0w RC2 final thì phone mất wifi luôn và phone ở tình trạng treo máy .Bác help em với.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Có chắc là install blacksn0w RC2 không đó. Từ source cydia.pushfix.info nhé. Nhớ là phải dùng blacksn0w RC2
    Firering and binhnv143 like this.