iPhone 3GS - OS4.0 Gold Master - Baseband 05.11.07 Unlocked 100%

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 11 Tháng sáu 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Hi vọng bác sẽ đọc kỹ topic trước khi post bài. Đừng nên làm loãng topic. Thân !
  2. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Không unlock sóng được

Máy mình tuần 35, FW 3.1.2 gốc, đã lưu đầy đủ shsh, mình up lên fw 4.0GM trên iTuner 9.2 for Win không báo lỗi gì hết, sau đó dùng sim AT&T active xong nhưng cài blacksn0w RC2 for iO4 trên Cydia thì ko dò mãi cũng ko thấy sóng. Thử reboot lại cũng vậy. Như thế là làm sao vậy mọi người ^#(^, giờ phải tạm up restore lại bản 3.1.2
    Bác ThieuBoCap hay dTube chỉ mình với :">
  3. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Giờ bác hãy vào cydia sau đó remove blacksn0w RC2 for iO4 trong source gsm. Buoc kế tiếp là bác add soruce pushfix, rồi setup blacksn0w RC2 for iO4 từ trong source nhé. Chúc bác thành công
    demen72 thích bài này.
  4. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Bạn thử luôn đi,có gì báo với anh em cái,ok trôi trảy mình cũng làm luôn :d
  5. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Các bác cho hỏi chút,dể active iphone thì sim nhà mạng có cần phải có sóng không ?
  6. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Ý bác là sao? ví dụ: Máy bác mua bên USA, bên USA thì chỉ có mạng AT&T, đem máy đó về VN, dùng sim AT&T ở VN để active iphone đó. Theo bác thì có sóng không ? Nếu ở VN mà có sóng của mạng AT&T thì tui sẽ gọi qua bên USA cho người thân tui thoải mái mà cước lại rẽ nữa >:D<
  7. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Wow, thanks bạn, mình add source http://cydia.pushfix.info unlock 1 phát là có sóng liền =D>
    Cảm nhận riêng: lúc trước chuyển đổi ứng dụng đã mượt mà đẹp mắt rùi, jờ còn đẹp hơn, mượt mà hơn =P~, Safari lướt web nhanh hơn, khoái nhất là bộ gõ tiếng việt đc tích hợp sẵn =D>, bỏ dấu chỗ nào cũng đc.
    Camera có zoom, Video camera thì ko.
    Àh mà cái nút lock hướng dọc là để lock cái gì nhỉ
    Nhưng có lẽ cũng chỉ để thử chơi cho sướng thui, vì mình cài 1 số ứng dụng vào thử như SBsetting, QuickDo,... thì ko chạy do vấn đề tương thích với fw. Phải chờ thgian nữa vậy. :">
    @ fan_ryu
    Nếu iPhone có đủ điều kiện để up thì làm lun đi bạn, voc cho sướng con mắt rùi trả lại 3.1.2 cũng đc mừh, hihi
  8. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    thì bác dutbe post ảnh lên sim at$t có sóng cơ mà,sim nào cầm về mới đầu chả có sóng vài bữa sau rồi nó mới cắt,mình máy nhật xài mang softbank,thông thường nếu ko đăng ký cầm về tuổi thọ sim đc 1 tháng .Thôi không đắn đo nữa,quyết định làm,chém luôn anh thiệu ạ >:)
  9. hahaulam

hahaulam Thành viên

Được Like:
    32
    Vậy là vẫn phải chờ ah. Thôi cha cố thêm vậy :| Hi vọng gsm sớm có fw custom cho ae :D
  10. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Có rồi còn j,ngay trang 1 ấy
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.