Iphone 3GS unlock Fw 4.0.1 lỗi treo cáp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ducfashion, 5 Tháng tám 2010.

1. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Anh dtube ơi em làm theo cách anh hướng dẫn và down cái lockdownd ở chỗ này http://gsm.vn/threads/153452-Huong-dan-Jailbreak-iPhone-3GS-bang-PurpleRaln-tren-Windows cũng là lockdownd của anh up lên, nhưng chưa được vẫn bị dính cọng cáp lúc chưa khởi động lại. Còn khi em khởi động lại thì bị đơ luôn ở màn hình quả táo cắn dở. Không biết tại cái gì anh nhỉ?
    Mà như trên anh nói thì bọn AP giờ phát hiện ra cách active bằng sim đa năng rồi, vậy liệu sắp tới sim đa năng có còn dùng được nữa không ạ. Để em còn tìm dần 1 con sim gốc chuẩn khác, không thì chít
  2. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    sao không nên chơi kiểu này anh . nó có ảnh hưởng gì đến máy sau này ah . mong anh giải thich :) .
    với lại anh có thể cho em cái file lockdownd được không . e có 1 con máy ah bị ah . nên không có file đó
  3. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Sim đa năng thực chất là sim fake tất cả các nhà mạng hiện tại cung cấp IP! Nó tương đương với sim theo máy nên apple không thể bỏ được buộc nó phải fix theo kiều chỉ có bỏ sim nhà mạng phân phối máy đó mới được! Vấn đề acti apple chỉ có tìm cách khác chứ không thể chối bỏ sim acti!
    Civic and crayonshichan like this.
  4. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Okie, cảm ơn bạn đã giải thích giùm. Như vậy thì cũng đỡ lo phải đi tìm sim nhà mạng gốc rồi. Nhưng mà anh Dtube ơi em muốn hỏi là cái Lockdownd trong bài em trích trên là dùng cho mọi FW của 3GS hay là chỉ dùng được cho 1 phiên bản thôi và phải cần đúng Lockdownd của FW 3.1.3
  5. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Anh Dtube ơi anh có cái lockdownd đã bẻ rồi cho máy 3GS lock 16G FW 3.1.3 không ạ. Anh có thì cho em xin nhé. Hoặc là anh hướng dẫn cho e và mọi người cách bẻ với. Em có xem bài anh hướng dẫn bằng tiếng anh rồi, nhưng cái đó phải làm trên max OS và áp dụng với iOS 4 phải không ạ
  6. vdcuong

vdcuong Thành viên

Được Like:
    0
    Cách này chạy tốt. Đã test trên ip 3gs 32g lock AT&T
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    bài đó từ năm 2009. cái lockdownd từ đời nào rồi làm sao mà dùng được
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Mỗi firmware / mỗi loai iphone thì có lockdownd khác .
    3GS fw 4.0/4.0.1 thì lockdownd (zin) giống nhau
    3G fw 4.0/4.0.1 thì lockdownd (zin) giống nhau
    3G fw 3.1.2/3.1.3 thì lockdownd (zin) giống nhau

Anh không up lên lockdownd mà patch rồi vì có nhiều lý do không nói được.... thông cảm nhé.
    Em đọc lại bài tiếng Anh, anh đã link vào cái lockdownd.patch mà em dùng để thực hiện bspatch.
    Trong bài đó, anh cũng link luôn bspatch để chạy trên windows.
    Anh em có thể tham bài đó ở đây.

Thời gian giới hạn nên anh không viết bài tiếng Việt tại vì sẽ không có thời giờ trả lời mọi người.

Trong diễn đàn có bạn chỉ làm cái copy mấy cái file khác. Làm thì chạy đó nhưng phải hiểu là mấy cái đó lấy từ máy nào mà dám sử dụng như thế :D. Dùng cách patch lockdownd mà anh đã đề cập là chuẩn.
  9. Bob_VaiOo_IP_3GS

Bob_VaiOo_IP_3GS Thành viên

Được Like:
    40
    a cho e hỏi,m cóp luôn cái file lockdownd cũ ở phần mềm 3.1 vào có đc ko,e cóp vào rồi khởi động lại thì bị treo táo luôn
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    là sao ?
    cóp từ phần mềm 3.1 ?
    phần mềm nào ?

nên nhớ là lockdownd phải patch/hack thì mới chạy. Không thể dùng lockdownd zin chưa patch/hack