Xin giúp iPhone 3GS xin được giúp đỡ!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi truongbuudoan, 14 Tháng mười hai 2010.

1. truongbuudoan

truongbuudoan Thành viên

Được Like:
    1
    Đúng như là bạn nói, lock screen lại khoảng 30s là bị tối thui luôn(kẹt dfu).. hôm qua mình có up fw custom 4.2.1 lên rùi, nhưng đến khi redsn0wn JB để Active iPhone>>>thì bị treo táo ko active đc.. Mình load fw custom 4.2.1 ở trang này: http://www........vn/thay-doi-nang-...pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/ . Nếu bạn có trang nào khác hay hơn thì cho mình link, mình cám ơn!!!
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @truongbuudoan: bạn ko có SIM nhà mạng hả? Redsn0w đâu có hacktivate được đâu.
  3. truongbuudoan

truongbuudoan Thành viên

Được Like:
    1
    không có sim nhà mạng rùi bạn ơi! Mình sử dụng redsn0wn để "Just boot tethered right now" đc vài lần giờ máy mình tối thui(kẹt dfu) ko mở bằng cách "Just boot tethered right now" đc nửa rùi... Bi giờ restore FW custom lại thì báo lỗi 1600, làm hoài mà ko vô đc.. Ai biết cách chữa lỗi này hok? Mình cũng làm nhiều cách oy` mà vẫn ko đc... huhu
  4. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    @Truongbuudoan: Gsm.vn không có hổ trợ Custom Firmware từ nơi khác nên không biết Custom Firmware đó như thế nào để giải thích. Bạn có thể hỏi trực tiếp người làm ra sẽ có ích cho bạn nhiều hơn về vấn đề trong Custom Firmware.
  5. truongbuudoan

truongbuudoan Thành viên

Được Like:
    1
    Có ai có FW custom 4.1 và 4.2.1 cho iPhone 3GS bootrom mới ko? cho mình xin link và hướng dẫn cách restore luôn nhá.... Cảm ơn!!! Trong support.gsm.vn ko thấy FW custom 4.1, 4.2.1 bootrom mới j hết...
  6. huahaonam

huahaonam Thành viên

Được Like:
    51
    chờ đến Noel đi,, tăt máy kẹt DFU hay Treo táo sẽ có solution :D
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Lỗi 1600 đa phần là do bạn đưa phone vào DFU ko đúng. Có thể thử ở máy khác. Cổng USB khác...

Đây là LINK download custom FW 4.2.1 cho 3GS no up BB của mình, đã dùng và test ok hết, ko gặp trục trặc gì cả. NHƯNG bắt buộc bạn phải có SIM nhà mạng vì ko có hacktivate. Nên nhớ bắt buộc phải có SIM nhà mạng, bạn đi qua mấy tiệm phone nhỏ nhỏ vòng vòng xem có ai có SIM ko mua hoặc mượn một cái. Nếu ko có thì ko tiếp tục được:
    LINK DOWNLOAD

Bây giờ, bạn theo hướng dẫn của mình, nếu có lỗi gì thì báo:

1) Cắm IPhone vào - Bật ITunes - Itunes sẽ báo detect được IP trong recovery mode
    2) Force IPhone turn off bằng cách hold nút POWER và nút HOME trong vòng khoảng 10 giây. (Tại vì IP đang đen thui nên ko biết khi nào nó turn off) Do đó bạn phải chú ý trong quá trình hold, nhìn vào ITunes, Itunes sẽ ko detect được IPhone trong một khoảng thời gian, rùi sau đó lại hiện lên lại và detect IPhone trong recovery mode. (Lý do làm như vậy bởi vì có thể trong quá trình bạn restore lên, restore xuống sẽ ko biết IPhone đang trong trạng thái nào)
    3) Dùng Redsnow hoặc Pwnage để đưa IPhone vào DFU Mode
    4) Dùng ITunes, shift restore (trên Win) hoăc Option restore (trên MAC).
    5) Chọn vào FW vừa down về ở trên. IPhone sẽ bắt đầu restore và ko báo lỗi gì nữa hết
    6) Xong xuôi hết bạn sẽ phải dùng SIM chính hãng để Activate.
    7) Lúc này Cydia Icon sẽ trắng xoá (Do Iphone có bootroom mới). Bật Redsnow lên, chọn FW 4.2.1 cho 3GS rùi chon just boot tether
    8) Sau khi boot lên rùi, lúc này CYDIA sẽ hoạt động bình thường. Vào Cydia --> Update --> Reboot
    9) Sau khi Reboot, phone sẽ lên lại, nhưng Cydia lại ko xài được --> Tiếp tục dùng Redsn0w boot tether
    10) Vào Cydia --> Install Ultrasn0w --> Reboot
    11) Lúc này phone sẽ ăn táo (hiện icon trái táo hoài) vì lúc này mobile substrate đã được cài cùng với Ultrasn0w --> bình tĩnh, cứ dùng Redsn0w, theo đúng các bước hướng dẫn --> boot tether lại một lần nữa
    12) Phone sẽ lên lại và lúc này bỏ SIM vào --> sóng gió vô tư.

NOTE: Nên nhớ, vì đây là FW 4.2.1 và Iphone 3GS bootrom mới nên sẽ phải tiếp tục boot tether mỗi khi turn off hay restart.

Nếu có chỗ nào ko hiểu hay trục trặc thì cứ hỏi nhé, vì nhiều khi mình làm thì dễ mà viết hướng dẫn lại từng step càng khó hơn. Hy vọng bạn tìm được SIM chính hãng để có thể giải quyết cái Phone này.
    xuantrung and Civic like this.
  8. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Những Custom Firmware Gsm.vn phải kiểm tra trước khi chia sẻ cho mọi người. Hiện tại Gsm.vn không có iPhone nào gặp trường hợp này nên không thể làm ra chia sẻ cho mọi người được. Nhưng bạn có thể sử dụng Custom Firmware của Bác bvkakalot tạm thời để giải quyết việc bạn cần trước. Những ai không hiểu mình đang làm gì thì tuyệt đối không sử dụng CUstom Firmware bậy bạ nhé.:)
    huahaonam and xuantrung like this.
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    custom firmware của bvkakalot , của CIVIC, là custom firmware đáng tin cậy vì chính tay họ tạo ra và test đầy đủ.
    Những custom firmware không rõ nguồn gốc thì tuyệt đối không thể đăng tải trong box iphone này và sẽ không hổ trợ
    !!!
    huahaonam, xuantrung, Civic1 người khác thích bài này.
  10. truongbuudoan

truongbuudoan Thành viên

Được Like:
    1
    Đã làm theo cách của bạn nhưng đến khi chọn file để restore thì báo "The iPhone "iPhone" could not be restored because the firmware file is not compatible". Vậy là sao vậy bạn? Nhờ bạn giúp dùm mình với....