iPhone - Tin Tức về BOOTNEUTER

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 5 Tháng tư 2008.

1. Dung.Nguyen

Dung.Nguyen Thành viên

Được Like:
    17
    Tui cũng xin cảm ơn bác Dtube nhiều nhiều!
    Sau khi đọc xong bài của Pác tôi cũng đã thử up IP từ 1.1.2 lên 1.1.4 và cài Bootneuter và khi bật bootneu thì thấy máy của mình báo như sau:
    BB 3.9 (màu xanh) 4.6 chìm
    phần FB: OFF (chắc trước đây con IP này người ta đã đưa về 3.9)
    Bootneu: OFF
    unlock: OFF

Làm theo đúng hướng dẫn của bác Dtube đợi khoảng 3phút và thấy Bootneu..báo finess. Khởi động lại IP và chạy bình thường.
    Cũng như Pác đã nói, chưa thấy gì mới, nhưng anh em nào muốn khám phá thì cứ nhào zô.
  2. Dung.Nguyen

Dung.Nguyen Thành viên

Được Like:
    17
    Bạn thử add source này xem: iphone-dew.org
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    FB: OFF có thể có nghĩa là:

- phone này là OTB có firmware nhỏ hơn 1.1.2 . Những phone này nguyên thủy là có bootloader 3.9.

- Hoặc là phone nay OTB có firmware lớn hơn 1.1.2. Những phone này nguyên thủy là có bootloader 4.6. Nếu bootneuter nói là 3.9 tức là phone này đã dùng ziphone để unlock. Nếu bootneuter nói là 3.9FB tức là phone này đã dùng iplus/iLiberty+ để unlock
  4. Dung.Nguyen

Dung.Nguyen Thành viên

Được Like:
    17
    Cảm ơn dtube nhiều
    Con IP này mình mua lại của người bạn nên kông biết nguồn gốc nó thể nào, chỉ biết khi sau khi mua là 1.1.2, không rõ Bl là bao nhiêu.
    Khi mình quyết định UP lên 1.1.4, lần đầu tiên mình dùng iLiberty+ vì thấy giao diện của nó cũng đầy đủu (có cả đwa máy về DFU/Recovery mode). tuy nhiên có lẽ do mình ko check vào FB nên có tự động down về 3.9. mình đoán thế (mình dùng HWinfo xem lại mới biết là 3.9 ko có FB) , sau khi dùng Bootneuter mình cũng đưa về được 4.6 rồi.
  5. hoarkis

hoarkis Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình gốc là 1.1.2. Mình up lên 1.1.4 bằng Ziphone 3.0, BL của mình đã bị hạ xuống 3.9. Mọi thứ xài okie ngoài chuyện wifi ..mỗi lần bật wifi lên là bị treo máy phải tắt mở lên lại mới thì mới xài wifi đc.

Mình đã upgrade BL lên 4.6 theo cách của Bootneuter nhưng tình hình cũng không cải thiện vụ wifi.

Câu hỏi của mình là: Bây giờ mình trả máy về 1.1.4 gốc (DFU restore) sau đó dùng Iplus or Iliberty để unlock với BL 4.6..vậy có khả năng fix đc vụ wifi không?
  6. TIẾN PHÁT

TIẾN PHÁT Ex-Mod

Được Like:
    54
    No wifi hiện nay khả năng fix bằng software có vẻ không khả quan bằng phần cứng:D
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tiến Phát nói rất đúng. Khả năng fix wifi bằng software thì phần lớn là không được. Chỉ fix bằng hardware thôi (mở phone và thay chip).

Ziphone rất nguy hiểm (mấy version cũ như 2.0-2.5 thì OK). Chính vì thế anh em nên tránh dùng ziphone bằng đủ mọi cách bất kể version cũ hay mới.

IPlus/iLiberty+ hoặc PWNED thì rất an toàn cho 1.1.4