Itunes 9.0.3 và firmware 3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 3 Tháng hai 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone 3G thì có thể làm/can thiệp phần cứng.
    iphone 3GS thì không thể. Nếu họ nói làm được thì chỉ nói láo.
    audiv8 thích bài này.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Iphone gì mới được chứ? 3G hay 3GS.
    Nếu là 3GS thì máy này bootrom cũ hay mới ?
    Vào settings, general, about ... chạy xuống dưới xem modem firmware là gì.
    Bạn hỏi mà thiếu quá nhiều chi tiết thì ai mà trả lời cho được.

Thật sự mà nói, nếu bạn chịu khó tìm/đọc trong diễn đàn thì câu trả lời đã có rồi.
    tieutuyeudoihp and audiv8 like this.
  3. tieutuyeudoihp

tieutuyeudoihp Thành viên

Được Like:
    0
    anh trích cho em link chỗ em cần đọc với ạ? em không biết phải đọc ở chỗ nào cả?
  4. tieutuyeudoihp

tieutuyeudoihp Thành viên

Được Like:
    0
    iphone của em là iphone 3g anh thông cảm cho em em chưa dùng iphone bao giờ nên đọc trong diễn đàn có nhiều cái em không hiểu? modernfirmware 05.12.01 em có thể Jailbreak và unlock không ạ?
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy đó chạy firmware 3.1.2 thì có thể jaibreak.
    Nhưng có modem firmware 05.12.01 thì không thể unlock bằng phần mềm.

1. Nếu chỉ jailbreak mà không unlock để làm ipod, chạy app, dùng wifi thì OK.
    2. Nếu muốn jailbreak và unlock thì không thể dùng phần mềm để unlock. Chỉ có thể unlock nếu can thiệp vào phần cứng. Can thiệp vào phần cứng có nghĩa là phải tháo máy, làm lại phần baseband để nó có BB bootloader 5.08 rồi đưa baseband từ 05.12.01 về 04.26.08. Sau đó thì có thể unlock.

Bạn chưa bao giờ dùng iphone thì nghe những gì tôi nói ở trên lại càng không hiểu.
    Nếu bạn không có thì giờ tìm bài đọc, tự nghiên cứu để hiểu thêm thì nên đem cái iphone 3G ra một tiệm nào đáng uy tín vào nói họ làm. Nếu bạn không biết cách diễn tả cho tiệm thì có thể in ra bài trả lời này và đưa họ đọc. Nếu tiệm tốt và giỏi thì họ sẽ hiểu ngay tôi nói gì.
    audiv8 thích bài này.
  6. caotang

caotang Thành viên

Được Like:
    1
    Có file shsh trong máy làm sao hạ xuống, bạn nói rõ hơn được không.Mình cài lại Itunes báo lỗi..
  7. fantasycop

fantasycop Thành viên

Được Like:
    6
    minh xai con 3gs modem firmware 04.26.08 len 3.1.3 dc khong neu dc trhi dung cai gi de unlock va jailbreak ,xin chỉ mình cảm ơn
  8. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đừng có làm bậy bạn ơi, để yên đó mà xài, up lên giờ lại kêu khóc ầm ĩ lên bi giờ :|
  9. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    nhiều quá tôi đọc rồi nhưng cũng ko nhớ là ở "chỗ nào" để mà"trích" cho bạn! I'm Sorry ;)

này làm MOD sao hù người ta kinh thế =)) =)) =)),ah thằng này nó làm cái gì ấy ? ko phải MOD,ko phải SuperMOD,Admin thì càng ko thể :)):)):))...mai mấy giờ "rảnh" ấy nhỉ :-w
  10. fantasycop

fantasycop Thành viên

Được Like:
    6
    Cảm ơn nha Cap oi ..... dang chay custom 3.1.2 ổn định hihihih