iTunes 9.2 beta (mac) + iOS4 GM (gold master) + iphone 3G

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 8 Tháng sáu 2010.

1. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Gold Master không cần add udid miễn sao bạn có Mac OS X và cài iTune 9.2 beta.
  2. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    iOS4 chưa ra đã jb được rồi. sướng hêhe.

kiểu này cũng mong chờ 1 ngày dùng i4 với iOS4 quá hjc.
  3. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Bác Dtube ơi, cho em hỏi ngu 1 tý, thế cái này bác ghi cần phải có MAC tức là máy Mac ấy ạ, hay chỉ cần hệ điều hành thôi ạ. Nếu chỉ cần hệ điều hành thôi thì cài qua PC cũng được bác nhỉ. Liệu có cách cài qua Win cho nó đỡ nhọc không ạ. Giờ lại phải cài MAC vào mệt thế....
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    hệ điều hành MAC là được bác à!
    cứ cài MAc trên win mà xài!
  5. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Cài Mac trên PC hoặc Laptop cũng hơi nhọc đó ;))
  6. l3ducthu4n

l3ducthu4n Thành viên

Được Like:
    7
    CÁch cài mac trên win ntn. Cậu hướng dẫn mình đc k
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    topic này không bàn tán về cài hệ điều hành OSX trên máy PC !!!.
    Nếu có muốn thì rất là khó khăn (bạn tin tôi đi). Không thể chỉ rồi làm như bạn nghỉ đơn giản thế đâu.
    Bạn cần phải hiểu GUID, EFI, giòng lệnh OSX, bootloader, dsdt patching và nhiều thứ khác.
    Tôi dám nói là forum này không có ai làm được (hoặc rất là ít). Trang đầu của tôi cho thấy hình máy Lenovo chạy OSX 10.6.3 retail. Khi bước vào lĩnh vực chạy osx trên pc, tôi phải mất 3 tháng để hiểu và làm.

Mọi người không nên hấp tấp lúc này để thử iOS 4.0 GM. Cứ chờ cho có tool cho windows
    binhnv143, bvkakalot and l3ducthu4n like this.
  8. crayonshichan

crayonshichan Thành viên

Được Like:
    1
    Vậy thì okie rồi vì hồi trước em cũng đã mày mò cài Mac trên con Đéo già của em. Công nhận là toát mồ hôi, cài rồi xong không có âm thanh, không vào được mạng, mãi về sau mới tìm được cái driver âm thanh. Nhưng nói chung là không phải máy Macbook nên các phím chức năng không tương thích. Giờ em đang thử giải pháp giả lập Mac trong Win luôn. Đang mày mò, trên mạng nó có cái bản iso của hệ điều hành Mac dùng trong phần mềm giả lập hệ điều hành đấy ạ. Bác nào thử chưa, xem có ổn không ạ
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    mấy thứ OSX vỉrtual image cho vmware / virtual PC === fail ...
  10. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Em cài Mac OSx trên PC và tự mò mẩm thì 3 tuần mới cài xong cái đó + 2 tuần tìm drive cho tương thích với PC + bay luôn một cái ổ cứng 320Gb => cuối cùng không dùng gì nhiều :| và xoá :))