Jailbreak & unlock 3G & 3GS & iphone 4 (fw 4.0/4.0.1)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi boysanh9x, 2 Tháng tám 2010.

1. damminhbinh

damminhbinh Thành viên

Được Like:
    33
    Bác Dtune và các pro cho em hỏi chút. Em vừa Up fw lên 4.01 khi cài các phần mềm thì bình thường. Nhưng khi cứ sử dụng phần mềm nào thì máy lại reset lại trở về chế độ Safe Mode lúc đó mới dùng được ứng dụng đó (kể cả những ứng dụng đã có sẵn của fw đều bị như vậy). Xin các bác đưa ra hướng giái quyết giúp.
  2. dat_kiev

dat_kiev Thành viên

Được Like:
    0
    sao dzô trang jailbreakme.com nó ra cái : Index of / xong rồi có 1 đống file ở dưới , giờ làm sao bác ? E đang dùng 3gs fw 4.0.1
  3. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Có thể vào Settings - Safari - Accept Cookies chọn Always. Xoá sạch cookie bằng cách chọn Clear Cookies. sau đó vào lại jailbreak me hoặc http://jailbreakme.modmyi.com/
    dat_kiev and Civic like this.
  4. dat_kiev

dat_kiev Thành viên

Được Like:
    0
    e đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng vẫn ko đc #-o
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Nếu gặp thì chọn File PDF cho phù hợp vs FW và máy mình vd 3gs - fw 4.0.1 thì chon 3Gs 4.0.1
  6. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
  7. dat_kiev

dat_kiev Thành viên

Được Like:
    0
    e làm đc rồi , cảm ơn 2 bác
  8. acmilan1810

acmilan1810 Thành viên

Được Like:
    161
    iphone 4 phiên bản 4.0.2 phiên bản look có JB được ko vậy bạn.
  9. da cuoi

da cuoi Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho em hỏi chút vì tìm mãi mà ko đc ,máy em 3gs hiện đang dùng bản 3.0.1 bây giờ muốn lên 4.0.1 thì em phải làm các bước như thế nào vậy cá bác , em đã lấy shsh của 3.1.2 nhưng ko nhớ là bao nhiêu và bây giờ khi lên 4.0.1 thì những giữ liệu như danh bạ , tin nhắn , ảnh và các thứ linh tinh khác có bị ảnh hưởng gì ko các bác và có phải khi lên 4.0.1 hình như chỉ cần làm bằng iphone phải ko các bác ko cần máy tính đúng ko ạ ?