Xin giúp không biết là do máy còn bị lỗi gì nữa mà sao lưu shsh/ecid không đc?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mitifones, 24 Tháng năm 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    phải có bác RubyKid vào nói thì mới êm xuôi mọi việc được :027:
  2. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    chuyện là tại e cầm lưu 3 cây ip: 3gs 16g fw 3.1.3 bb 05.12.01; 3gs 16g với 3gs 32g! 2 cây thì THẤY CHO LƯU VỀ MÁY e mới tưởng là nó vẫn cho lưu fw 3.1.2... (còn 1cây ko cho lưu đó nguyên nhân là do cây ip đó đã đc lưu shsh/ecid từ trước rùi ! mà e không biết Apple đã ngưng "ký" fw 3.1.2 từ lâu rồi )..nên e mới hỏi...nhưng bjo e hiểu nguyên nhân từ đâu rùi!!! mong các bác thông cảm!!!cám ơn các bác nhiều lắm....

BÁC DTUBE BJO CÓ THỂ CLOSE TOPIC NÀY DÙM EM!!!
    EM CÁM ƠN NHIỀU LẮM.
  3. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    Thực tế thì lưu SHSH 3.1.2 để làm gì chứ, bây giờ cứ restore thẳng là được mà
    tuy nhiên chỉ hy vọng với những ai dùng bản quốc tế hay có sim để active thôi
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn nói đúng, có muốn lưu 3.1.2 lúc này đi nữa cũng không được.
    Riêng câu nói là cứ restore thẳng là được thì quá chủ quan
    Tại sao tôi nói như thế ?

- Tôi có đủ toàn bộ SHSH từ fw 3.0 --> 3.1.3. Đến ngay lúc này tôi vẫn chưa dám restore với fw 3.1.2 / 3.1.3 :003: vì blacksn0w unlock vẫn không bằng ultrasn0w. Tôi luôn luôn restore về 3.0 và từ đó custom firmware 3.1.2/3.1.3 ..

Mặc dù là các bạn có thể restore 3.1.3 không nâng baseband và sau đó dùng Spirit jailbreak (nhiều người thích làm như thế này vị họ không bị ràng buộc vấn đề chạy blackra1n để khởi động iphone 3GS có bootrom mới ). Nhưng ..... các bạn nên hiểu rõ là Spirit jailbreak chỉ là "userland jailbreak" và lổ hổng đó chắc chắn sẽ bị bít lại trong firmware khì tới. Đến lúc đó thì Spirit sẽ không dùng được nữa.

Khi firmware 4.0 được công bố thì chưa chắc gì những máy có bootrom mới của các bạn có thể nâng lên 4.0 mà không mất baseband. Trừ khi DEV Team tìm được lỗi trong bootrom. Theo tôi biết thì họ đã nghiền nát cái bootrom mới mà vẫn chưa tìm được lỗi.

Dù sao đi nữa, nói là chỉ nói thế thôi .... Tôi hy vọng sẽ có giải đáp khác sau khi 4.0 được công bố.

Chúc mọi người may mắn và cẩn thận với iphone trong thời điểm này.
    Civic, binhtien06, binhnv1431 người khác thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.