Khu vực sóng yếu !!!

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi hnnvinh, 13 Tháng hai 2007.

1. hnnvinh Thành viên

Chỗ làm của mình tất cả các sóng của mạng khác đều mạnh trừ mobifone. Tất cả nhân viên xài mobifone đều bị như thế hơn 1 năm nay, liên tục mất sóng khi vào phòng làm việc, nói chuyện hay bị ngắt quảng. Nhưng đành phải chịu vì không thể bỏ số cũ. Cơ quan mình ở Q.Phú Nhuận chứ chẳng đâu xa, trung tâm thành phố mà còn như thế thì hởi ôi ...

Nguyện vọng của mình : ước gì số đt đang xài 090 mà xài vinaphone, nhưng vẫn giữ dc số cũ 090....
    Biện pháp cầm cự tạm thời Miss call alert 9232 :((
  2. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    sắp có thể xài như bạn nói rồi đó! ráng chờ nhe!
  3. truong82

truong82 Nick Vi Phạm

Được Like:
    13
    Mình cũng bị trường hợp như bạn nhưng rất may là ở công ty mình cũng có mấy người khóc dở mếu dở với mình rồi. Chia buồn với bạn nhé!
  4. vietuit

vietuit Thành viên

Được Like:
    22
    Dùng trả sau là có roaming giữa vina mobi đó bạn, cái này có lâu rồi mà (trừ 2nơi là HN,HCM)
  5. vietuit

vietuit Thành viên

Được Like:
    22
    Mà bạn ở PN hả, chết thật, xin lỗi. Hy vọng mobi sẽ sớm khắc fục!
  6. mandm

mandm Thành viên

Được Like:
    34
    botay.comChỉ còn 1 cách là đổi chổl àm thôi. Sóng mạng bao h cũng có vùng "chết"
  7. hnnvinh

hnnvinh Thành viên

Được Like:
    46
    thằng em mình ở Trung Quốc nó bảo sóng bên đó phủ không thiếu chỗ nào, ngay cả dt di động TQ sản xuất mà chưa có khái niệm sóng mạnh sóng yếu, cái nào cũng nghe gọi tốt hết. Chất lượng phủ sóng Việt Nam quá kém
  8. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Đánh giá chung là vậy! Chất lượng phủ sóng ở VN là quá kém. Ở các nước khác là khá và tốt hơn nhiều.
    Tuy nhiên dù tốt đến đâu vẫn có những vùng đen, vùng lõm (không có sóng) cục bộ do điều kiện địa hình như bị che khuất, thấp, nhiễu do phản xạ ... Nhiều nhà ở Quân 1 và Quận 3 cách đài truyền hình 1, 2 km mà dựng ăng ten thì toàn bóng ma, dù nâng ăng ten thật cao. Dùng vệ tinh thì sẽ cải tiến nhiều hơn. Nhưng chắc chắn là không thể hoàn toàn đâu.
  9. Chiplucky

Chiplucky Thành viên

Được Like:
    37
    lo chạy theo khuyến mãi nên bỏ quên chất lượng dịch vụ đó mà, có lẽ tình hình này sẽ có nhiều cải thiện trong năm 2007
  10. Nova

Nova Thành viên

Được Like:
    7
    Dùng cài đặt thủ công đươc mà bác, bác để auto thì ko seach được