KNOX - Giải pháp bảo mật tốt nhất cho hệ điều hành Android

Thảo luận trong 'Tin Công Nghệ' bắt đầu bởi BinhDa, 3 Tháng bảy 2015.

1. lythuyet

lythuyet Thành viên

Được Like:
    3
    Nhân viên CNTT có thể yên tâm về bảo mật an toàn và quản lý dữ liệu công ty tại phân vùng riêng biệt trên thiết bị di động của nhân viên. Trong khi đó, nhân viên vẫn có thể tự do điều chỉnh những dữ liệu và ứng dụng cá nhân trên "phân vùng cá nhân" của thiết bị di động.
  2. phonglongaxc

phonglongaxc Thành viên

Được Like:
    0
    Bảo mật bằng kí tự à ? nghe nói bị phá rồi mà nhỉ :sosad:
  3. meo992

meo992 Thành viên

Được Like:
    1
    nâng cấp rồi bác ơi :"> bảo mật bằng kí tự là rất chắc chắn rồi, quan trọng là cơ chế mã hoá thôi. Chứ như bảo mật bằng khuôn mặt thì đưa ảnh cũng nhận mà bằng Vân tay thì nhanh nữa:doubt::doubt:
  4. tieudai0010

tieudai0010 Thành viên

Được Like:
    0
    Hôm nọ vọc trên note3 có cái mở khóa màn hình bằng cách viết các ký tự tự tạo như viết chữ hoặc ký.mình thử viết 1 chữ a đơn giản để làm mật khẩu,ai cũng nhìn thấy nhưng khi viết lại ko dc,còn mình mở phát đc ngay,mình cũng ko hiểu lắm nhưng lúc đc a bên ss giới thiệu mới biết là máy nhận định đc lực viết từng đoạn của nét chữ như chỗ lực nhấn mạnh nhẹ khác nhau mà ra lệnh khớp để mở khóa.lúc sau mình thử độ phức tạp hơn là ký chữ ký và thử mở khóa thì cả 20 lần mở thành công hết thẩy. cá nhân mình rất thik cách mở khóa này
  5. blackmoon123

blackmoon123 Thành viên

Được Like:
    6
    theo mình biết thì khi xài cái bảo mật knox này thì Toàn bộ dữ liệu của doanh nghiệp sẽ được đảm bảo an toàn khi sử dụng sự mã hóa thiết bị và Thẻ Thông minh định danh (SmartCard authentication). Bảo vệ dữ liệu trên mỗi ứng dụng VPN, và các khóa mã hóa. Trong trường hợp mất thiết bị, bạn có thể xóa sạch thông tin trên thiết bị từ xa và tận dụng dịch vụ Khôi phục tuyệt đối sẽ ko sợ hacker qấy rầy luôn
  6. callin88

callin88 Thành viên

Được Like:
    0
    Không có Android để chơi Knox.. Đành chọn Knorr (bột canh) cho món lẩu chiều nay vậy =))