Xin giúp Làm sao restore FW 3.1.2 gốc? Có SHSH trên Cydia (Saurik) server.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi general2000vn, 18 Tháng tư 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy hoàn toàn không bị lỗi kỹ thuật gì cả.
    máy đó dùng blacksn0w thì baseband đó là 05.11.07.
    Restore firmware gốc 3.1.2 chắc chắn phải được nếu có 3.1.2 shsh trên server của Saurik (Cydia). Chỉ cần cho vào ở trong hosts dòng chữ này:

74.208.10.249 gs.apple.com

Nếu không có shsh trong lúc restore thì itunes sẽ nói ngay là "ineligible firmware build" và lỗi 16xx.

Bạn cứ quả quyết là có 3.1.2 shsh vậy thì có dùng thử firmware umbrella để check lại xem không ?

Như tôi đã nói lúc trước..... có 3.1.2 shsh thì bắt buộc phải restore được. Nếu restore không được là do lý do khác chứ không phải tại máy iphone.
    Thông thường là do người dùng không hiểu hoặc không làm đúng
  2. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    dtube nếu mình làm trên máy MAC thì làm bằng cách nào? có phải thêm file host giống win không? bạn có thể giúp đỡ mình được không? thanks bro
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    trên máy Mac thì vào giòng lệnh (terminal) và chỉnh lại file ở trong /etc/hosts. Cho vào 74.208.10.249 gs.apple.com ở trong file hosts.
    Bạn có thể dùng nano hoặc vi editor để chỉnh file đó lại.
    Nếu không biết dùng dòng lệnh thì copy file hosts ở trong /etc ra desktop rồi dùng Textedit để sửa lại. Làm xong thì copy ngược lại vào /etc
    binhnv143 thích bài này.
  4. nhoccafesua

nhoccafesua Thành viên

Được Like:
    18
    theo dtube là restore được tôi đã lấy máy của tôi làm thử rồi tôi up lên FW 3.1.3 custom xong lại restore về 3.1.2 gốc vẫn được và tôi đã làm lại lần nữa với FW 3.1.2 custom và restore về FW gốc vẫn được nếu bạn restore không được thì hãy kiểm tra lại máy tính hoặc mạng của bạn không thẻ nào vô lý khi đã lưu shsh.tôi đã làm máy tôi 2 lần đều được 3gs lock 32gb AT&T tuần thứ 36.
    FeandMo thích bài này.
  5. general2000vn

general2000vn Thành viên

Được Like:
    9
    dạ, em không muốn về firmware gốc nữa, nhưng thực sự là đã có SHSH 3.1.2 ở saurik server mà em vẫn không về được firmware gốc. Cái này em chắc chắn luôn, vì chính tay em lấy SHSH trước đây lâu lắm rồi mà. Em còn tìm được file .SHSH trên may em, khi em submit shsh cho firmware này lên cả Apple lẫn saurik server.

Bác DTube co muốn test xem bị gì không ạ, biết đâu tìm ra lỗi mới , hehe, em ở Hà Nội. Có gì bác hồi âm cho em nhé.

p/s: bác DTube nhà ta có contribute vô cái firmware umbrella đó bà con, đọc About sẽ rõ.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    ở HN thì liên lạc với bác Thieu.bocap để xem bác ấy có giúp được gì không.
    Có SHSH mà không restore được thì có vài lý do:
    1. SHSH đó không đúng
    2. SHSH đó không phải của máy đó (mỗi iphone 3gs đều có khác shsh dựa trên ecid)
    3. Làm không đúng
    :) ... Trời .... nhắc đến làm mắc cở quá :) ... Nhưng cũng cám ơn bạn ....
    Còn contribute nhiều cái khác nữa .... ráng tìm thêm đi :-"
  7. general2000vn

general2000vn Thành viên

Được Like:
    9
    hehe, dạ em nghĩ là SHSH của đúng máy rồi, em chỉ có unlock 4 con iPhone của anh em trong nhà chứ mấy. Hôm nào rãnh liên lạc bác Thieu.Bocap vay.

Thế bác DTube có kinh nghiệm với open tool chain không? em cài ổn thỏa Xcode voi open tool chain rồi, chạy trên snow leopard hẳn hòi, nhưng mà không có reference mấy cái unofficial API, chả có documentation nào cả, không biết bác có nguồn nào thì share em ít (bác là contributor của nhiều project mà). Thanks bac nhiều nhiều.
  8. vam

vam Thành viên

Được Like:
    11
    Mình làm theo cách của DTube cũng được. Gửi cho bạn file host của mình bạn thử thay vào c:\windows\system32\drivers\etc của bạn xem sao.
    Mã:
    http://www.mediafire.com/file/m12ktty1rgn/hosts.rar
  9. saigon3

saigon3 Thành viên

Được Like:
    0
    Trong Win 7 khg làm sao mà chỉnh được file host nầy cả ! bạn có cách nào khg vậy ? Thanks
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đọc bài firmware umbrella giùm đi ....